K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

ngọn cây cách bờ ao :

9,2 -0,8 = 8,4 ( m ) 

Ta có mặt nước yên tĩnh đóng vai trò của gương phẳng. Vì ảnh và vật luôn đối xứng với nhau qua gương phẳng nên khi ngọn cây cách mặt nước 8,4m thì ảnh của ngọn cây cũng cách mặt nước 8,4m

Cho hỏi ai đây nhỉ

Tại tui cũng học Trường THCS Chu Văn An (học sinh lớp 6A1)

Độ dãn của lò xo khi treo 4 quả nặng là :

0.5 x 4 = 2 ( cm )

Chiều dài cảu lò co sau khi treo thêm 4 quả nặng là :

12 + 2 = 14 ( cm )

Đ/s...

15 tháng 8 2021

Độ dãn của lò xo khi treo 4 quả nặng:

0,5x4=2(cm)

Chiều dài của lò xo:

12+2=14(cm)

Đ/S:14cm

15 tháng 8 2021

Trả lời:

Lực kéo nhỏ hơn 4 lần vậy chiều dài l phải lớn hơn chiều cao h là 4 lần tức là l > 4.1,2 = 4,8m. 

HT

VC
15 tháng 8 2021

Có vật nặng 10000N gấp 4 lần lực kéo 2500N

=> Chiều dài mặt phẳng nghiêng để kéo vật : 

\(l=2\times\left(10000\div2500\right)=8\left(m\right)\)

Vậy ....

10 tháng 8 2021
+ Dùng thước vẽ các cọc AB dài 1cm. + Vẽ cái bóng AO của cọc AB trên mặt đất: AO = 0,8cm. + Nối BO đó là đường truyền ánh sáng Mặt Trời. Lấy CO dài 5cm ứng với cái bóng của cột đèn. + Vẽ cột đèn CĐ cắt đường BO kéo dài tại Đ. + Đo chiều cao CĐ chính là chiều cao cột đèn, CĐ = 6,25cm