Hòa tan hoàn toàn 1,53 gam BaO vào 4,5 gam nước. Nồng độ phần trăn của dung dịch thu được là bao nhiêu ?
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
a)a)
Đốt cháy hoàn toàn AA tạo ra CO2CO2 và H2OH2O
Suy ra A chứa 2 nguyên tố Cacbon và Hidro →A→A là Hidrocacbon
⇒⇒ A là hợp chất hữu cơ
b)b)
Khối lượng nguyên tử C:C:
mCmC == 12.224412.2244 =6(g)=6(g)
Khối lượng nguyên tử H:H:
mHmH == 2.9182.918 =1(g)=1(g)
→→ Tỉ lệ số nguyên tử của hai nguyên tố:
C:H=C:H= mC12mC12 :: mH1mH1 == 612612 :: 1111 =0,5:1=1:2=0,5:1=1:2
c)c)
Gọi CTĐG là (CH2)n(CH2)n
Đổi 1dm3=1lit1dm3=1lit
Mỗi 1l1l chất đó ở đktc nặng 1,25g1,25g
⇒⇒ M(CH2)nM(CH2)n =22,4.D=22,4.D
⇔22,4.1,25=28đvC⇔22,4.1,25=28đvC
⇔(CH2)n=28đvC⇔(CH2)n=28đvC
⇔14n=28⇔14n=28
⇔n=2⇔n=2
⇒(CH2)2⇔C2H4⇒(CH2)2⇔C2H4
Công thức cấu tạo của AA là: CH2=CH2
Tích cho mk nha
\(m_{KOH}=75.5,6\%=4,2g\)
\(\Rightarrow n_{KOH}=4,2:56=0,075mol\)
\(m_{MgCl_2}=50.9,5\%=4,75g\)
\(\Rightarrow n_{MgCl_2}=4,75:95=0,05\)
PTHH:
\(2KOH+MgCl2→Mg(OH)2↓+2KCl\)
Sau phản ứng \(Mg_{Cl_2}\) dư, \(KOH\) hết
a. \(\Rightarrow n_{Mg\left(OH\right)_2}=n_{KOH}:2=0,075:2=0,0375mol\)
\(\Rightarrow m_{\text{kết tủa}}=0,0375.58=2,175g\)
b. \(n_{KCl}=n_{KOH}=0,075mol\)
\(\Rightarrow C\%_{KCl}=\frac{0,075.74,5}{75+50-2,175}.100\%\approx4,55\%\)
\(BaO+H_2O\rightarrow Ba\left(OH\right)_2\)
\(n_{BaO}=\frac{1,53}{137+16}=0,01mol\)
\(C\%_{Ba\left(OH\right)_2}=\frac{0,01.\left(137+16.2+2\right).100}{1,53+4,5}=28,36\%\)