một đội sản xuất có 25 người . tháng 1 đội đó làm được 855 sản phẩm, tháng 2 làm được 920 sản phẩm , tháng 3 làm được 1350 sản phẩm. hỏi trong cả 3 tháng đó trung bình mỗi người của đội làm được bao nhiêu sản phẩm ?
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Tóm tắt:
25 viên gạch : 1 m2
1050 viên gạch : ... m2 ?
Giải
Nếu dùng hết 1050 viên gạch loại đó thì lát được số m vuông nền nhà là :
1050 x 1 : 25 = 42 (m2)
Đ/s : 42 m2
Nếu dùng hết 1050 viên gạch thì lát được số mét vuông nền nhà là: 1050/25=42(m2 nền nhà)

Nếu coi mỗi đàn ông; phụ nữ, trẻ em đều chỉ câu được 1 con thì số cá câu được là 1 x 12 = 12 con
Số cá giảm đi là 48 - 12 = 36 con
Vậy 36 con cá chính là số cá giảm đi của đàn ông và phụ nữ
Mỗi đàn ông giảm đi số cá là 8 - 1 = 7 con
Mỗi phụ nữ giảm đi số cá là: 2 - 1 = 1 con
Vậy Nếu ta coi: mỗi đàn ông câu 7 con cá; mỗi phụ nữ câu 1 con cá thì số cá câu được là 36 con
+) Nếu số phụ nữ là 1 thì số cá câu được là 1
Số các đàn ông câu được là 36 - 1 = 35 con
Số đàn ông là 35 : 7 = 5 người
Vậy số trẻ em là 12 - (1+5) = 6 người
+) Nếu số phụ nữ là 2 người thì số cá câu được là 2 con
Số đàn ông là : (36 - 2) : 7 = 34 : 7 Không thể
Vậy số đàn ông là 5 người; số phụ nữ là 1 người; số trẻ là 6 người

Giả thuyết cho: D=2R và DxR=32 => 2RxR=32 => RxR=16 => R=4 => D=8
Vậy chu vi là (D+R)x2= (8+4)x2 = 24 cm.
P/s: Chị giải theo cách phương trình không biết em có học chưa.
Chai hình chữ nhật đó thành hai hình vuông :
Diện tích mỗi hình chữ nhật là :
32 : 2 = 16 ( cm2 )
=> Cạnh của mỗi hình vuông là 4 cm vì 4 cm x 4 cm = 16 cm2
Chiều dài hình chữ nhật sẽ gấp 2 lần cạnh của hình vuông !!!
Chiều rộng hình chữ nhật sẽ bằng cạnh của hình vuông !
Chiều dài hình chữ nhật đó là :
4 x 2 = 8 ( cm )
Chu vi hình chữ nhật đó là :
( 8 + 4 ) x 2 = 24 ( cm )
Đáp số : 24 cm

Chiều rộng hình chữ nhật là:
16 : 2 = 8 (cm)
Chiều dai hình chữ nhật là:
8 * 3 = 24 (cm)
Diện tích hình chữ nhật là:
8 * 24 = 192 (cm)
d/s

a, 26 + 35 + 21 + 18 + 35 + 14 + 10 + 10 + 110 + 14 + 120 + 8 + 8 + 7 + 22 + 32.
=490
b, 6 + 10 + 8 + 2 + 2 + 24 + 2 + 3.
=57

Trong 1 giờ xí nghiệp đó dệt được :
30480 : 8 = 3810 [cái áo len]
Trong 5 giờ xí nghiệp đó dệt được :
3810 x 5 = 19050 [cái áo len]
ĐS :19050 cái áo len
trong 5 giờ thì dệt được số chiếc áo len là:
(30480 : 8 )x 5=19050 chiếc
3 tháng làm được số sản phẩm là:
855+920+1350=3125(san pham)
mỗi người làm được số sản phẩm là
3125:25=125
Trung bình mỗi người làm được là
( 855 + 920 + 1350 ) : 25 =125 ( sản phẩm )
ĐS 125 sản phẩm
Cho **** nhé