Một công nhân sản xuất được 72 sản phẩm trong 3 giờ.Nếu công nhân đó, làm việc trong 6,5giờ thì sản xuất được bao nhiêu sản phẩm?
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Số dân của xã đó năm 2021 là:
10150 + 1,5 x 10150 /100 = 10302 người

23,52 x 1,45 - 23,54 x 1,41
= 23,52 x 1,45 - 23,52 x 1,41 - 0,02 x 1,41
= 23,52 x (1,45 -1,41) - 0,02 x 1,41
= 23,52 x 0,04 - 0,02 x 1,41
= 0,9408 - 0,0282
= 0,9126

Mỗi ngày tổ công nhân phải làm số sản phẩm là:
\(9x\dfrac{20}{15}=\dfrac{3x3x4x5}{3x5}=12\) (sản phẩm)

Chiều rộng là:
24-6=18 (m)
Diện tích mảnh đất đó là :
24 x 18 = 432 (m2)
Diện tích làm nhà là:
432:100x25=108 (m2)
Diện tích trồng trọt là:
432-108=324 (m2)
Đ/S : 324 m2
m2 = Mét Vuông

Theo kế hoạch, tổ sản xuất đó phải làm số sản phẩm nữa là
520 - 65% x 520 = 182 (sản phẩm)
Số sản phẩm tổ đó đã sản xuất là:
1400 x 65 : 100 = 910 ( sản phẩm )
Số sản phẩm tố đó còn phải sản xuất là:
1400 - 910 = 490 ( sản phẩm )

số dân tăng thêm hằng năm của xã đó là :
7500 : 100 . 1,6=120 (người )
hết năm 2006 xã đó có số người là :
7500 + 120 = 7620 ( người )

Số học sinh nam là:
900:100x46=414(học sinh)
Số học sinh nữ là :
900-414=486(học sinh)
Đ/S : 486 học sinh
Mỗi giờ sản xuất được số sản phẩm là:
72 : 3 = 24 ( sản phẩm )
Trong 6,5 giờ sản xuất được số sản phẩm là:
24 x 6,5 = 156 ( sản phẩm )