Một xe máy chạy từ 6 giờ 10 phút đến 7 giờ 40 phút thì đi được 58,5km. Tính vận tốc xe máy đó.
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

LM
Lê Minh Nhật
9 tháng 3 2022
Thời gian xe máy đi hết quãng đường 58,5km là: 7giờ 40phút - 6 giờ 10phút= 1 giờ 30phút.// 1 giờ 30phút= 1,5giờ//. Vận tốc xe máy là: 58,5 : 1,5= 39( km/ giờ)
Đúng(0)

DD
Đoàn Đức Hà
Giáo viên
10 tháng 3 2022
Đổi: \(1m25cm=125cm;3dm8cm=38cm\).
Tổng độ dài ba sợi dây là:
\(125\times3=375\left(cm\right)\)
Sợi dây thứ hai dài:
\(102+38=140\left(cm\right)\)
Sợi dây thứ ba dài:
\(375-102-140=133\left(cm\right)\)
LP
0

MA
2


HX
2


DD
Đoàn Đức Hà
Giáo viên
10 tháng 3 2022
Tổng trên là tổng các số hạng cách đều, số hạng sau hơn số hạng trước \(1,01\)
Tổng trên có số số hạng là:
\(\left(9,10-1,02\right)\div1,01+1=9\)(số hạng)
Giá trị của tổng trên là:
\(\left(9,10+1,02\right)\times9\div2=45,54\)
BL
1