K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

5 tháng 1 2022
12 phút = 0,2 giờ
2 phút = \(\frac{1}{30}\) giờ
a) Vận tốc của xe đạp trên quãng đường phẳng là: \(v_1=\frac{s_1}{t_1}=\frac{2,5}{0,2}=12,5km/h\)
b) Vận tốc trung bình của xe đạp trên cả quãng đường là: \(v_{tb}=\frac{s_1+s_2}{t_1+t_2}=\frac{2,5+18.\frac{1}{30}}{0,2+\frac{1}{30}}=13,3km/h\)