3 kg = ..... lạng
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.





1 kg = 10 lạng
Vậy 3 lạng = 0,3 kg
Kết luận : 3 lạng = 0,3 kg

32,5 m3 = 32500 l
735 kg = 7,35 tạ
6 lạng = 600 g = 0,6 kg
62 dm = 6,2 m
4,6 tấn = 4600 kg
9 lạng = 900 g = 0,9 kg
35,8 m = 0,0358 km
578 l = 578 l (= 578000 ml)
3 mm = 0,003 m
4 g = 4000 mg
500 mg = 0,0005 kg
0,8 cm3 = 0,8 ml
20 cm3 = 0,02 dm3

Giải:
a; Giá một ki-lô-gam thịt là:
30 000 : 2 = 15 000(đồng)
1kg = 10 lạng
Mỗi lạng thịt có giá tiền là:
15 000 : 10 = 1500 (đồng)
b; lớp 3 chưa học số thập phân, em nhé
3,5 lạng = 3 lạng rưỡi.
a: 2kg=20 lạng thịt
Giá tiền của 1 lạng thịt là 30000:20=1500(đồng)
b: 5kg=50 lạng thịt
Giá của 1 lạng thịt là:
205000:50=4100(đồng)
Giá tiền của 3,5 lạng thịt là:
4100x3,5=14350(đồng)