Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

a) Tiền bán 1 kg đường bằng số phần trăm tiền vốn là:
22000: 20000= 110%
Đáp số: 110%.
b) Cửa hàng bán 1 kg đường đã lãi được số phần trăm tiền vốn là:
110%- 100%= 10%
Đáp số: 10%.
FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHH

Được lãi 20 % giá bán thì giá vốn bằng :
100 % - 20 % = 80 %
Giá vốn bằng 80/100 giá bán vậy giá bán bằng 100/80 giá vốn
Vậy để được lãi 20 % giá bán thì phải bán 1 kg đường với giá :
6 000 x 100/80 = 7 500 ( đồng )
Đáp số : 7 500 đồng
20% tiền vốn là:
6000 x 20% = 1200 (đồng)
Cửa hàng phải bán với giá tiền để lãi 20% giá vốn là:
6000 + 1200 = 7200 (đồng)
ĐS : 7200 đồng
Lik.e nha bạn

lãi, lời: bạn sẽ có công thức sau
giá tiền mới = giá tiền cũ( 1 +lãi%)
lãi 10% = 10:100=0,1
lãi 25%= 25:100=0,25
......
giá tiền mới = 12000 (1+20%)= 14400 đồng
giá = vốn + lãi
vốn = giá - lãi = 100%giá - 20% giá = 80%giá
giá cần bán để của hãng lãi băng 20%giá là:
(1: 80%)x 12000 = 15000 (đồng)
đáp số : 15000 đồng

Đây là toán nâng cao chuyên đề giả thiết tạm, cấu trúc thi chuyên, thi học sinh giỏi các cấp. Hôm nay, Olm sẽ hướng dẫn các em giải chi tiết dạng này như sau:
Giải:
Giả sử bán cả tấm vải với giá 18 000 đồng một mét thì lãi số tiền là:
72 000 : \(\frac47\) = 126 000(đồng)
Thực tế bán cả tấm vải lãi là:
72 000 + 18 000 = 90 000(đồng)
So với đề bài thì thừa ra là:
126 000 - 90 000 = 36 000(đồng)
Cứ thay một mét vải giá 18 000 đồng bằng một mét vải giá 16000 đồng thì số tiền lãi giảm là:
18 000 - 16 000 = 2 000(đồng)
Số mét vải giá 16 000 đồng là:
36 000 : 2 000 = 18(m)
Tấm vải dài số mét là:
18 : (1 - \(\frac47\)) = 42(m)
Đáp số: 42m

Coi số tiền vốn là 100%
Vậy cả vốn lẫn lãi là: 100%+20%=120%
Như vậy cửa hàng phải bán lại số tiền cho 1kg đường để được lời 20% theo giá bán là:
24000:100x120=28800 (đồng)
24% của 24000 đồng là :
24000 : 100 x 20 = 4800 (đồng)
Cửa hàng bán lại số tiền là :
24000 + 4800 = 28800 (đồng)
Đáp số : 28800 đồng
Coi giá bán của 1kg đường là 100%.
Giá vốn của 1kg đường chiếm số phần trăm so với giá bán là:
100% − 10% = 90% giá bán
Để được lãi 10% giá bán thì phải bán 1kg đường đó với giá là:
18000 : 90 × 100 = 20000 (đồng)
Đáp số: 20000 đồng.
Đáp án D
d bạn nhé