K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

20 tháng 12 2021

chắc là 12, 32 triệu đồng  ak

5 tháng 5 2022

12 hoặc 32

4 tháng 8

Bài làm

Số tiền bán đc 35 chiếc TV đầu tiên của cửa hàng là:

8.600.000*[100%-50%]*35=150 500 000 đ

Số TV còn lại chưa đc bán sau 12h là:

50-35=15[cái]

15 cái TV còn lại bán đc số tiền là:

8.600.000*[100%-10%]*15=116.100.000đ

Vậy số tiền cửa hàng đó thu đc khi bán hết 1 lô là:

150.500.000+116.100.000=266.600.000 đ


4 tháng 8

bài làm

a]Tủ lạnh Panasonic 188 l có giá tiền sau khi khuyến mãi là:

7 290 000*[100%-20%]=5 832 000 đ

b]Cửa hàng đã giảm số % so vs giá niêm yết là:

5000000:7290000 xấp xỉ 68,5%

Cửa hàng đã giảm số % so vs giá khuyến mãi là:

5000000:583200 xấp xỉ 85,7%


NM
4 tháng 9 2021

vif số tiền hai cách trả như nhau nên số tiền được giảm hai cách là như nhau 

hay 10% giá điều hòa tương đường 800 000 đồng

vậy giá gốc của điều hòa là :  \(800\text{ }000:10\%=8\text{ }000\text{ }000\text{ đồng}\)

số tiền thực tế bác AN trả là \(8\text{ }000\text{ }000-800\text{ }000=7\text{ }200\text{ }000\text{ đồng}\)

29 tháng 3 2023

Gọi x (đồng) là giá tiền một quyển vở ban đầu (x ∈ ℕ*, x > 1000)

⇒ x - 1000 (đồng) là giá tiền một quyển vở lúc sau

Do cùng một số tiền mua vở nên giá tiền và số vở mua được là hai đại lượng tỉ lệ nghịch

⇒ x . 10 = (x - 1000) . 12

10x = 12x - 12000

12x - 10x = 12000

2x = 12000

x = 12000 : 2

x = 6000 (nhận)

Vậy giá tiền một quyển vở ban đầu là 6000 đồng

Do cùng một số tiền

15 tháng 12 2017
a) Ba lô:680.000(đồng) Áo thun:200000(đồng)
25 tháng 10 2023

Giá 1 chiếc máy giặt bán ngày thứ nhất:

7000000 . 60% = 4200000 (đồng)

Số tiền ngày thứ nhất bán được:

8 . 4200000 = 33600000 (đồng)

Giá tiền 1 chiếc máy giặt bán ngày thứ hai:

4200000 . 90% = 3780000 (đồng)

Số tiền ngày thứ hai bán được:

12 . 3780000 = 45360000 (đồng)

Tổng số tiền thu được sau khi bán hết 20 máy giặt:

33600000 + 45360000 = 78960000 (đồng)

25 tháng 10 2023

Giá bán 1 máy giặt cho ngày 1 là: \(7000000\cdot60\%=4200000\left(đồng\right)\)

Số tiền ngày thứ nhất thu được là: 

\(4200000\cdot8=33600000\left(đồng\right)\)

Giá bán 1 máy giặt cho ngày 2 là:

\(4200000\cdot90\%=3780000\left(đồng\right)\)

Số tiền ngày thứ hai thu được là:

\(3780000\cdot12=45360000\left(đồng\right)\)

Tổng số tiền thu được là:

\(45360000+3780000=49140000\left(đồng\right)\)