Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

tham thảo :
tiền bán 15 tạ thóc nhiều hơn 8 tạ thóc là:(1.5 tấn = 15 tạ)
780 000+1 040 000=1 820 000
15 tạ thóc nhiều hơn 8 tạ thóc là
15-8=7(tạ thóc)
số tiền bán 1 tạ thóc là:
1 820 000 : 7=260 000(đồng)
số tiền mua chiếc tivi đó là
260 000 x 8 + 780 000=2 860 000 (đồng)
15 tạ thóc hơn 8 tạ thóc là
15-8=7 tạ
Số tiền 15 tạ thóc hơn số tiền 8 tạ thóc là
780000+1040000=1820000 đồng
Giá tiền 1 tạ thóc là
1820000:7=260000 đồng
Giá tiền chiếc TV là
8x260000+780000=2860000 đồng

Bán 1 kg thóc giá 1600 đồng thì được lợi hơn bán 1 kg thóc giá 1500 đồng số tiền là:
1600 – 1500 = 100 (đồng).
Nếu bán với giá 1600 đồng 1 kg thóc thì số tiền bán tất cả số thóc lợi hơn được là:
16600 + 4000 = 20600 (đồng)
Số thóc anh nông dân đã bán là:
20600 : 100 = 206 (kg)
Giá tiền máy radio là:
1600 × 206 – 4000 = 325600 (đồng)

Gọi số kg thóc là y và giá tiền của cái loa là x
Theo đề ra ta có :
1500 x y + 16600 = x
1600 x y - 4000 = x
=> 1500 x y + 16600 = 1600 x y - 4000
1500 x y + 16600 + 4000 = 1600 x y
1500 x y + 20600 = 1600 x y
1600 x y - 1500 x y = 20600
Vì 1600 hơn 1500 là 100 đồng nên khi bán y ( kg ) gạo thì ta sẽ lời được y x 100 ( đồng )
Vậy y x 100 = 20600
y = 20600 : 100
y = 206 ( kg )
Giá tiền cái loa là :
x = 1500 x 206 + 16600 = 1600 x 206 - 4000 = 325600 ( đồng )
đ/s : ...
Giải
Bán 1 kg thóc giá 1600 đồng thì được lợi hơn bán 1 kg thóc giá 1500 đồng số tiền là:
1600 – 1500 = 100 (đồng).
Nếu bán với giá 1600 đồng 1 kg thóc thì số tiền bán tất cả số thóc lợi hơn được là:
16600 + 4000 = 20600 (đồng)
Số thóc anh nông dân đã bán là:
20600 : 100 = 206 (kg)
Giá tiền máy radio là:
1600 × 206 – 4000 = 325600 (đồng)
Đáp số 325600 đồng

Bạn làm olympic đúng ko
vậy kq đúng chính là 4000 đồng đó
k mk nha

Câu 1:
Giải:
Cứ một giờ hai người làm chung được:
1 : 7 = \(\frac17\) (công việc)
Cứ 4 giờ hai người làm chung được:
\(\frac17\) x 4 = \(\frac47\) (công việc)
Số công việc còn lại sau 4 giờ hai người làm chung là:
1 - \(\frac47=\frac37\)(công việc)
\(\frac37\) công việc người thứ hai làm một mình trong thời gian là:
9 - 4 = 5 (giờ)
Mỗi giờ người thứ hai làm một mình được:
\(\frac37:5\) = \(\frac{3}{35}\) (công việc)
Mỗi giờ người thứ nhất làm một mình được:
\(\frac17-\frac{3}{35}\) = \(\frac{2}{35}\) (công việc)
Nếu làm một mình người thứ nhất làm xong công việc sau:
1 : \(\frac{2}{35}\) = \(\frac{35}{2}\) (giờ)
\(\frac{35}{2}\) giờ = 17 giờ 30 phút
Nếu làm một mình người thứ hai làm xong công việc sau thời gian là:
1 : \(\frac{3}{35}\) = \(\frac{35}{3}\) (giờ)
\(\frac{35}{3}\) giờ = 11 giờ 40 phút
Đáp số:
Bài 2:
Giải:
Trong 1 giờ hai người cùng làm được:
1 : 16 = \(\frac{1}{16}\) (công việc)
Trong 3 giờ hai người làm cùng được:
\(\frac{1}{16}\) x 3 = \(\frac{3}{16}\) (công việc)
25% công việc = \(\frac14\) công việc
\(\frac14\) công việc hơn \(\frac{3}{16}\) công việc là:
\(\frac14\) - \(\frac{3}{16}\) = \(\frac{1}{16}\) (công việc)
\(\frac{1}{16}\) công việc người thứ hai làm một mình trong thời gian là:
6 - 3 = 3 (giờ)
Mỗi giờ người thứ hai làm một mình được:
\(\frac{1}{16}\) : 3 = \(\frac{1}{48}\) (công việc)
Mỗi giờ người thứ nhất làm một mình được:
\(\frac{1}{16}-\frac{1}{48}=\frac{1}{24}\) (công việc)
Nếu làm một mình thì người thứ nhất làm xong công việc sau:
1 : \(\frac{1}{24}\) = 24(giờ)
Nếu làm một mình thì người thứ hai làm xong công việc sau:
1 : \(\frac{1}{48}\) = 48(giờ)
Đáp số: ...
???????????????????
sai đề ak
1 tạ thóc bằng bao nhiêu đồng hả bạn