
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


2 tạ 7 kg = 0,207 tấn
4 150 g = 4,15 kg
9 kg 800 g = 9,8 kg


1 tấn = 1000 kg
1,5 tạ = 1,5 x 100 (kg) = 1500 kg
1km2 = 10 000 000 000 cm2
1dm = 10cm
2,6 tấn = 2600 kg
1 yến = 10 kg
1 km = 1000 m
700 m + 300 m = 1000 m = 1 km
1 tấn =1000kg
1,5 tạ=150kg
\(1\operatorname{km}^2=10000000000\operatorname{cm}^2\)
1dm=10cm
2,6 tấn=2600kg
1 yến=10kg
1km=1000m
700m+300m=1km

\(\frac{23}{12}\)
\(\frac{314}{105}\)
\(\frac{59}{60}\)
\(\frac{199}{90}\)
\(\frac{1}{18}\)
\(\frac{13}{36}\)
\(\frac{4}{221}\)
\(\frac{4}{85}\)

trả lời giúp mk câu này vs ! số bé là số có 1 chữ số, viết thêm chữ số 9 vào đằng trước số bé ta đc số lớn và biết tổng 2 chữ số đó bằng 102. Toán lớp 5 nhé

1) abc = 6abc : 17
=> abc x 17 = 6abc
=> abc x 17 = 6000 + abc
=> abc x 17 - abc = 6000
=> abc x 16 = 6000
=> abc = 6000 : 16
=> abc = 375

\(2m^213dm^2=2,13m^2\)
\(1m^220dm^2=1,2m^2\)
\(4m^25dm^2=4,05m^2\)
\(3m^217dm^2=317dm^2\)
Giải:
6,8m gấp 4m số lần là:
6,8 : 4 = 1,7(lần)
Mua 6,8m thì cần số tiền là:
600 000 x 1,7 = 1 020 000(đồng)
Số tiền cần trả hơn khi mua 6m vải so với mua 4m vải là:
1 020 000 - 600 000 = 420 000 (đồng)
Chọn D. 420 000 đồng.
Cách 2:
Mỗi mét vải có giá tiền là:
600 000 : 4 = 150 000(đồng)
Mua 6m vải cần trả nhiều tiền hơn 4m vải số tiền là:
150 000 x (6,8 - 4) = 420 000(đồng)
Chọn D. 420 000 đồng