mootj lớp học có 35 hs.40%là hs giỏi .số học sinh còn lại là
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Tỉ số % số học sinh khá của lớp là :
100% - 35% -5% = 60%
Số học khá là :
40 : 100 x 60 = 24 ( học sinh)
Đáp số : 24 học sinh

Số học sinh khá là :
40 x 35% = 14 ( học sinh )
- Số học sinh trung bình là :
14 x \(\dfrac{5}{7}=10\) ( học sinh )
Số học sinh giỏi là :
40 - 14 - 10 = 16 (học sinh)
Số học sinh giỏi chiếm `40%` số học sinh cả lớp

a, Số học sinh giỏi lớp 6A là : \(40.\dfrac{1}{5}=8\)( học sinh )
Số học sinh khá của lớp 6A : \(40.\dfrac{1}{2}=20\)( học sinh )
Số học sinh trung bình là : \(40-\left(20+8\right)=40-28=12\)học sinh
b, Tỉ số phần trăm của học sinh trung bình so với cả lớp là :
\(12:40\times100=30\left(\%\right)\)

bài giải
số học sinh giỏi là
40 . 1/5 = 8 hs
số học sinh khá là
8 . 5/2 = 20 hs
số hs trung bình là
20 . 50 % = 20 . 1/2= 10 hs
số hs yếu là
40 -(8 +20+10 )= 12 hs
tỉ số phần trăm của hs yếu so với cả lớp là
12 : 40 .100 = 30 %
đs a) hs giỏi 8 hs
hs khá 20 hs
hs tb 10 hs
hs yếu 12 hs
tỉ số phần trăm : 30 %
a) Số hs giỏi là: \(\dfrac{1}{5}.40\) = 8 (hs)
Số hs khá là: \(\dfrac{5}{2}.8=20\) (hs)
Số hs trung bình là: \(\dfrac{20.50}{100}=10\) (hs)
Số hs yếu là: 40 - 8 - 20 - 10 = 2 ( hs)
b) Tỉ số % của hs yếu so với cả lớp là:
\(\dfrac{2}{40}.100\%=5\%\)

a)Số học sinh trung bình của lớp đó là:
\(35x\frac{3}{7}=15\)(học sinh )
Số học sinh khá của lớp đó là:
(35-15).80%=16(học sinh)
Số học sinh giỏi của lớp đó là:
35-(15+16)=4(học sinh)
b)Tỉ số phần trăm giữa số học sinh giỏi so với số học sinh cả lớp là:
\(4:35\approx0,11\)
\(\approx11\%\)
Đáp số: a)Giỏi :4 học sinh
Khá :16 học sinh
Trung bình : 15 học sinh
b) số học sinh giỏi ~ 11% số học sinh cả lớp

H/s khá, giỏi là: 40 : 100 x 75 = 30(h/s)
H/s trung bình là: 40 - 30 = 10(h/s)
k mình nha

Số học sinh xếp loại khá là:
40%x40=16(học sinh)
Số học sinh xếp loại yếu và kém là:
2/3x6=4(học sinh)
Số học sinh trung bình là:
40-(6+16+4)=14(học sinh)
Tỉ số % tổng số học sinh xếp loại giỏi là:
6:40x100=15%
Tỉ số tổng số học sinh xếp loại khá là:40%(có trong đề rùi đó )
KO BT CÓ DÚNG KO NHOA
lớp đó có số học sinh khá là:
40*40%=16(em)
lớp đó có số học sinh xếp loại yếu và kém là:
6*2/3=4(em)
lớp đó có số học sinh trung bình là:
40-6-16-4=14(em)
số học sinh loại giỏi chiếm số phần trăm là;
6:40*100=15%
đáp số:...
Số học sinh còn lại là:
35x60%=21(bạn)
số học sinh giỏi là:
35 x 40 : 100= 14 bạn
số học sinh còn lại là:
35-14=21 bạn