gia đình bạn có bao nhiêu người (gia đình mình có 4 người)
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Gọi số tiền người lớn, trẻ em mua vé lần lượt là a,b (a,b > 0)
Theo đề bài, ta có:
Gia đình bạn Phúc: 5a + 4b = 470.000
Gia đình bạn Hoa : 3a + 4b = 330.000 (1)
=> (5a + 4b) - (3a + 4b) = 470.000 - 330.000
=> 2a = 140.000
=> a = 70.000
Từ (1) => 3a + 4b = 330.000
=> 3 x 70.000 + 4b = 330.000
=> 210.000 + 4b = 330.000
=> 4b = 330.000 - 210.000 = 120.000
=> b = 30.000
Vậy gia đình bạn Nam cần phải trả số tiền là:
2a + 7b = 2 x 70.000 + 7 x 30.000 = 140.000 + 210.000 = 350.000 (đồng)

Bốn gia đình được ghi trong bảng là gia đình bạn Hoa, gia đình bạn Hoàng, gia đình bạn Huy, gia đình bạn Yến
a) Gia đình bạn Hoa có 4 người, gia đình bạn Hoàng có 3 người.
b) Gia đình bạn Yến ít hơn gia đình bạn Huy 2 người.

Gọi giá vé xem phim 3D là x (đồng)
giá vé xem phim 2D là y (đồng)
(x;y > 0)
Phương trình biểu diễn tổng tiền vé nhà bạn An là: \(5x+2y=620000\)
Phương trình biểu diễn tổng tiền vé nhà bạn Bình là: \(4x+2y=520000\)
Ta lập hệ phương trình:
\(\left\{{}\begin{matrix}5x+2y=620000\\4x+2y=520000\end{matrix}\right.\\ \Leftrightarrow\left\{{}\begin{matrix}x=100000\\4.100000+2y=520000\end{matrix}\right.\\ \Leftrightarrow\left\{{}\begin{matrix}x=100000\left(tmđk\right)\\y=60000\left(tmđk\right)\end{matrix}\right.\)
Vậy giá 1 vé xem phim 3D là 100000 đồng.
giá 1 vé xem phim 2D là 60000 đồng.
Nhà bạn Phúc mua 4 vé xem phim 2D, 7 vé xem phim 3D thì cần trả số tiền là:
\(4.60000+7.100000=940000\left(đồng\right)\)
Gọi giá vé mỗi lần xem 3D và 2D là x và y (nghìn)
Ta có:
5x + 2y = 620
4x + 2y = 520
=> x = 100 (nghìn)
Vậy 1 vé xem phim 3D hết 100000 đồng
b) 1 vé 2D tốn: (520 - 100.4 ) : 2= 60 (nghìn)
=> Nhà bạn phúc tốn: 4 . 60 + 7.100 = 940 000

Giá tiền 1 vé em bé là :150000-130000=20000(đ)
Giá vé 1 người lớn là :\(\frac{130-2.20}{3}\)=30000(đ)
Gia đình Phúc phải trả số tiền là :4.30+5.20=220000(đ)
Vậy
Hok tốt


Gia đình đó có số người là:
6+4=10 ( người )
Đ/S: 10 người.
tk cho mk nhé bạn mk năn nỉ các bạn đó.
Gia đình đó có số người là :
6 + 4 = 10 ( người )
Đáp số : 10 người

1. What is your name?
2. How many people do you have?
3. My family has 4 people .
4. Which school do you go to?
5 .At school, how many subjects do you study?
1. What is your name?
2. How many people do you have?
3.my familly has 4 people
4. which school are you study?
5 At school, how many subjects do you study?
4 người nha
Gia Đình mik có 6 người, (Ông,Bà,Bố,Mẹ,Mình và em gái)