Đốt cháy hoàn toàn m gam hỗn hợp E gồm ba este đơn chức X, Y, Z (trong đó X và Y mạch hở, MX < MY; Z chứa vòng benzen) cần vừa đủ 2,22 mol O2; thu được 20,16 gam H2O. Mặt khác m gam E tác dụng vừa đủ với 200 gam dung dịch NaOH 9,2%, cô cạn dung dịch sau phản ứng thu được (m + 5,68) gam muối khan và hỗn hợp T chứa hai ancol có số nguyên tử cacbon liên tiếp nhau. Tỉ khối của T so với He bằng 9,4. Biết ba este đều không tham gia phản ứng tráng bạc. Phần trăm khối lượng của Y trong E có giá trị gần nhất với giá trị nào sau đây?
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

NQ
Ngô Quang Sinh
14 tháng 6 2018
Đúng(0)
Những câu hỏi liên quan

27 tháng 11 2019
=> Số C của amin
Amin có 1 C, công thức là CH3NH2
=> Chọn đáp án B

23 tháng 11 2017
Đáp án D
Ta có nH2O = 0,19 và nCO2 = 0,1 mol.
⇒ ∑nAmin = (nH2O – nCO2)/ 1,5 = 0,06 mol ||⇒ nM > 0,06 mol
⇒ Số C trong bình của hỗn hợp < (0,1/0,06) = 1,666
⇒ Amin bé là CH3NH2