Hỗn hợp E chứa 0,02 mol etylamin; 0,02 mol axit acrylic và 0,03 mol hexapeptit (được tạo bởi Gly, Ala, Val). Đốt cháy toàn bộ E cần dùng vừa đủ a mol O2, cho tất cả sản phẩm cháy hấp thụ vào 700 ml dung dịch NaOH 1M thu được dung dịch Y. Cho rất từ từ 0,4a mol HCl vào Y thấy có 4,8384 lít khí CO2 (đktc) thoát ra. Mặt khác, cho toàn bộ E vào dung dịch NaOH dư thu được m gam muối. Giá trị của m là?
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

NQ
Ngô Quang Sinh
22 tháng 7 2017
Đúng(0)
Những câu hỏi liên quan

MN
10 tháng 6 2021
\(n_{Al^{3+}}=0.02\cdot2=0.04\left(mol\right)\)
\(n_{SO_4^{2-}}=0.02\cdot3+0.02=0.08\left(mol\right)\)
\(n_{Ba^{2+}}=0.07\left(mol\right)\)
\(n_{OH^-}=0.07\cdot2=0.14\left(mol\right)\)
\(Ba^{2+}+SO_4^{2-}\rightarrow BaSO_4\)
\(0.07.......0.07............0.07\)
\(Al^{3+}+3OH^-\rightarrow Al\left(OH\right)_3\)
\(0.04......0.12...........0.04\)
\(Al\left(OH\right)_3+OH^-\rightarrow AlO_2^-+2H_2O\)
\(0.02..........0.14-0.12\)
\(m\downarrow=0.07\cdot233+\left(0.04-0.02\right)\cdot78=17.87\left(g\right)\)