Một dung dịch có chứa các ion: 0,05 mol Mg2+; 0,15 mol K+; 0,1 mol NO3- và x mol SO42-. Giá trị của x là:
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Những câu hỏi liên quan

CX
18 tháng 11 2021
Áp dụng định luật bảo toàn điện tích: tổng số mol điện tích dương bằng tổng số mol điện tích âm
nên 2.0,05+ 0,15.1= 0,1.1+ 2x → x= 0,075 mol

2 tháng 6 2018
Đáp án B
Bảo toàn điện tích, ta có: 0,05.2 + 0,15 = 0,1 + 2x => x = 0,075 => Chọn B.

21 tháng 12 2017
Bảo toàn điện tích → 0,05.2 + 0,15.1 = 0,1.1 + 2x → x = 0,075
Đáp án B

16 tháng 10 2017
Đáp án B
Bảo toàn điện tích => 0,05.2 + 0,15.1 = 0,1.1 + 2x => x = 0,075

1 tháng 6 2018
Đáp án B
Áp dụng định luật bảo toàn điện tích: tổng số mol điện tích dương bằng tổng số mol điện tích âm
nên 2.0,05+ 0,15.1= 0,1.1+ 2x → x= 0,075 mol

15 tháng 1 2019
Bảo toàn điện tích → 0,05.2 + 0,15.1 = 0,1.1 + 2x → x = 0,075
Đáp án B
Đáp án B
Bảo toàn điện tích, ta có: 0,05.2 + 0,15 = 0,1 + 2x => x = 0,075