Phương trình sóng là u = 0,25cos(20t – 5x) (m;s). Phát biểu nào sau đây là sai ?
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Đáp án: A
HD Giải: v = H e _ s o _ t r u o c _ t H e _ s o _ t r u o c _ x = 20 4 = 5 m / s
Đáp án B
- Biên độ của sóng là 25 cm.