Z là este thuần chức tạo bởi axit hữu cơ X, Y và ancol T, (MX < MY; trong Z chứa không qua 5 liên kết π; X, Y, Z, T đều mạch hở). Đốt cháy m gam hỗn hợp E chứa X, Y, Z, T cần dùng 0,62 mol O2, thu được 0,68 mol CO2 và 0,5 mol H2O. Mặt khác, m gam E tác dụng vừa đủ với 0,22 mol NaOH trong dung dịch, cô cạn dung dịch sau phản ứng, thu được phần hơi chứa ancol T và hỗn hợp chất rắn F (trong F có chứa 2 muối với tỉ lệ số mol là 7 : 4). Dẫn toàn bộ T qua bình đựng Na dư thấy khối lượng bình tăng 8,9 gam; đồng thời thoát ra 3,36 lít khí H2 (đktc). Phần trăm khối lượng của Z trong E có giá trị gần nhất với giá trị nào sau đây?
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

NQ
Ngô Quang Sinh
25 tháng 4 2018
Đúng(0)
Những câu hỏi liên quan

15 tháng 5 2019
Chọn đáp án A
⇒ Số C trung bình của X, Y
T là CH3COOC2H4OOCC2H5 = (HCOO)2C2H4 + 3CH2
⇒ nCH2 từ X, Y là
Vậy %mY trong E =

5 tháng 2 2017
Đáp án là A
M a n c o l = 62 ⇒ C 2 H 4 ( O H ) 2
Quy đổi E thành:
=> a= 0,26; b= 0,1; c= -0,12