Một ô tô chuyển động theo phương trình: . Tính quãng đường ô tô đi được từ thời điểm đến thời điểm . Vận tốc trung bình trong đoạn đường này là bao nhiêu?
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


1\(\Rightarrow v=20km/h=\dfrac{50}{9}m/s\)
2.\(\Rightarrow S=vt=20.2=40km\)
3.\(\Rightarrow80=10+20t=>t=3,5h\)
4.

Giải: Ta có phương trình quãng đường: s = 20 t + 0 , 2 t 2
Quãng đường vật đi được t 1 = 2 s : S 1 = 20.2 + 0 , 2.2 2 = 40 , 8 m
Quãng đường vật đi được t 2 = 5 s : S 2 = 20.5 + 0 , 2.5 2 = 105 m
Quãng đường vật đi được từ thời điểm t 1 = 2 s đến thời điểm t 2 = 5 s : Δ S = S 2 − S 1 = 105 − 40 , 8 = 64 , 2 m
Vận tốc trung bình v = Δ x Δ t = x 2 − x 1 t 2 − t 1
Tọa độ vật đi được t 1 = 2 s : x 1 = 10 + 20.2 + 0 , 2.2 2 = 50 , 8 m
Tọa độ vật đi được t 2 = 5 s : x 2 = 10 + 20.5 + 0 , 2.5 2 = 115 m
Vận tốc trung bình v = x 2 − x 1 t 2 − t 1 = 115 − 50 , 8 5 − 2 = 21 , 4 ( m / s )
b.Vận tốc của vật lúc t = 3s. v = v 0 + a t = 5 + 0 , 4.3 = 6 , 2 m / s

Phương trình chuyển động của xe ô tô
\(x=-5+10t\left(km,h\right)\Rightarrow x_0=-5\left(km\right)v=10\left(\dfrac{km}{h}\right)\)
vậy tọa độ ban đầu của ô tô cách gốc tọa độ O 5 km ở bên trái trục
chiều chuyển động trùng với chiều dương của trục và có tốc độ là 10 km /h
b,Đổi 30 phút =0,5 h
Tọa độ của ô tô tại thời điểm t=30 phút
\(x=-5+10\cdot0,5=0\left(km,s\right)\)
c, Quãng đường ô tô đi dc trong khoảng thời gian t1 =30 phút=0,5h đến t2=1h
\(s=10\left(1-0,5\right)=5\left(m\right)\)
bạn sửa lại nha mình đánh nhầm
dòng 3 từ dưới đếm lên :(km,h)
dòng cuối :(km)

a,Phương trình chuyển động của ô tô
\(x=30\left(5-t\right)=150-30t\Rightarrow v=30\left(\dfrac{m}{s}\right)\)
Vậy vận tốc của ô tô là 30 m/s
b,Tọa độ của xe khi t=20 s
\(x=150-30\cdot20=-450\left(m\right)\)
Vậy tọa độ của ô tô tại thời điểm t=20s cách gốc tọa độ 450 m nằm bên âm trục Ox