Bài 21 sách 1121 Bài Tập Vật Lý nâng cao 8 trang 15
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


e hèm
\(ta\)\(c\text{ó}\):\(\widehat{o1}\)=70
\(\widehat{A1}\)=110
\(\Rightarrow\)\(\widehat{o1}\)+\(\widehat{A1}\)=180
mà 2 góc trên nằm ở vị trí TCP
\(\Rightarrow\)Aa // Ox
ta có: \(\widehat{A1}\)=\(\widehat{A3}\)=110( 2 góc đối đỉnh)
\(\widehat{B2}\)=\(\widehat{B4}\)=110(2 góc đối đỉnh)
\(\Rightarrow\widehat{A3}=\widehat{B4}=110\)
mà 2 góc trên nằm ở vị trí SLT
\(\Rightarrow\)b // Oy



Tóm tắt:
t1 = 15 phút = 1/4h; v1 = 30km/h
v2 = 30 – 10 = 20 km/h; t2 = 30 phút = 1/2h
F = 40000N
A = ?
Lời giải:
Quãng đường đi từ ga A tới ga B là:
s1 = v1.t1 = 30.1/4 = 7,5 km
Quãng đường đi từ ga B tới ga C là:
s2 = v2.t2 = 20.1/2 = 10 km
Quãng đường đi từ ga A tới ga C là:
s = s1 + s2 = 17,5km = 17500 m
Công của đầu tàu đã sinh ra là:
A = F.S = 40000.17500 = 700000000

ban viet de ra di :(