Để đi từ A đến B, một ô tô đi hết 1h30' và 1 xe máy đi hết 2h.Hỏi vận tốc của mỗi xe ?Biết rằng cứ mỗi phút ô tô đi nhanh hơn xe máy là 120m
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


sorry có lộn một chỗ
6/5 - 8/15 = 2/3 ( km/phút )
Đáp số : 2/3 km/phút
sữa cậu đó lại nha
Bài giải
Vận tốc xe máy là : 24 : 45 = 8/15 ( km/phút )
Vận tốc của ô tô là : 24 : 20 = 6/5 ( km/phút )
Vận tốc xe ô tô lớn hơn . Lớn hơn số km/phút là :
6/5 - 8/15 = 2/3 ( km/giờ )
Đáp số : 2/3 km/giờ
2. tự làm tớ bó tay

thời gian ô tô 1 đi trc là:5-4 =4 (h)
khi ô tô thứ 2 đi dc 1h thì ô tô thứ 21 đi dc là:60 nhân 1=60 (km)
tổng vận tốc 2 xe là:60+70=130 (km/h)
thời gian 2 xe cùng đi là8-5=3 (h)
khoảng cách A và B là ;130 nhân 3 + 60=450 (km)
đáp số 450 km

Thời gian để ô tô đuổi kịp là:
45:(51-36)=3 (giờ)
Đáp số:3 giờ nhaNgọc Ánh Đặng Thị

Ta có: Nửa giờ = 0,5 giờ
Trung bình cộng vận tốc của xe đạp và ô tô là:
(12+18) : 2= 20 (km/giờ)
Với vận tốc trung bình là 20km/giờ thì quãng đường đi được sau nửa giờ là:
20 x 0,5 = 10(km)
Hiệu vận tốc của xe máy so với vận tốc trung bình của xe đạp và ô tô là:
24 - 20 = 4 (km/giờ)
Thời gian để xe máy đi đến đúng điểm chính giữa xe đạp và ô tô là:
10 : 4 = 2,5 (giờ)
Vậy xe máy ở đúng điểm chính giữa xe đạp và ô tô lúc:
6 giờ + 0,5 giờ + 2,5 giờ = 9 (giờ)
Đáp số: 9 giờ
đố @ đinh phương nguyễn làm dc bài này?
ngoài t ra,cả h24 chỉ có thể có 2 ng làm dc bài này là ngonhuminh; hungnguyen