Chọn câu trả lời đúng. Cho ; , . Công thoát electron của một quả cầu kim loại là 2,36 eV. Chiếu ánh sáng kích thích có bước sóng 0,3μm. Quả cầu đặt cô lập có điện thế cực đại bằng:
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

a) 35 x 34 + 35 x 86 + 65 x 75 + 65 x 45
= 35 x ( 34 + 86 ) + 65 x ( 75 + 45 )
= 35 x 120 + 65 x 120
= 120 x ( 35 + 65 )
= 120 x 100
= 12 000

Nhiệt nóng chảy riêng của vàng là 62,8.103 J/Kg
=>Mỗi Kg vàng cần thu nhiệt lượng 62,8.103 J để hoá lỏng hoàn toàn ở nhiệt độ nóng chảy
Đáp án: B

Đáp án: B
Nhiệt nóng chảy riêng (λ) của một chất được định nghĩa là nhiệt lượng cần thiết để cung cấp cho một đơn vị đo về lượng chất đó (như đơn vị đo khối lượng hay số phân tử như mol) để nó chuyển từ trạng thái rắn sang trạng thái lỏng, tại nhiệt độ nóng chảy.
→ mỗi Kg vàng cần thu nhiệt lượng:
Q = λ.m = 62,8.103 .1 = 62,8.103J để hoá lỏng hoàn toàn ở nhiệt độ nóng chảy.

sân trường hình chữ nhật có chiều dài 45 m chiều dài hơn chiều rộng 6,5 m hai đầu sân có 24 Hoa và Đường hình tròn và đường kính là 1,6 m a Tính diện tích sân còn lại B trong các khúc bồn hoa đó người ta trồng các hoa xung quanh cứ 0,3 m trồng 1 cây Tính số cây nhiều nhất có thể trồng được
Đáp án D
Ta có: