Cho mạch điện như hình vẽ, bỏ qua điện trở của dây nối. Biết = 2V; E = 3V, = 0, ampe kế chỉ 2A
Nhiệt lượng toả ra trên R trong 15 phút là
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Đáp án: D
Áp dụng định luật Ohm cho đoạn mạch AB chứa nguồn ta được:
Đáp án: B
Năng lượng của nguồn điện cung cấp cho mạch trong 15 phút:
A = E.I.t = 3.2.15.60 = 5400J
Đáp án D
Áp dụng định luật Ohm cho đoạn mạch AB chứa nguồn ta được:
Đáp án B
Năng lượng của nguồn điện cung cấp cho mạch trong 15 phút: A = E.I.t = 3.2.15.60 = 5400J
Đáp án: A
HD Giải: Mạch gồm 2 nguồn mắc nối tiếp nên Eb = E1 + E2, rb = r1 + r2, I = E b r b = E 1 + E 2 r 1 + r 2
Đáp án: A
Dòng điện đi ra từ cực dương của nguồn E nên E đóng vai trò là máy phát
Định luật Ohm cho đoạn mạch AB chứa máy phát:
Đáp án: A
HD Giải: Khi đi từ A đến B ta gặp cực dương của nguồn (E > 0), dòng điện ngược chiều từ A->B nên UAB = -I (R+r) + E
Đáp án: B
Điện trở R:
Nhiệt lượng toả ra trên R trong 15 phút: