Một ô tô đi từ tỉnh A lúc 7 giờ đến tỉnh B lúc 11 giờ 30 phút. Ô tô đi với vận tốc 60km/giờ. Biết rằng ô tô cứ đi được 100 km thì tiêu thụ 13 lít xăng. Tính số lít xăng ô tô đã tiêu thụ.
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
\(65,4\times y-42,8\times y=339\)
\(y\times\left(65,4-42,8\right)=339\)
\(y\times22,6=339\)
\(y=339:22,6\)
\(y=15\)
Quãng đường xe ô tô đã đi: 150 (km)
Vận tốc xe ô tô:
150 : 2 = 75 (km/giờ)
Quãng đường xe máy đã đi:
234 - 150 = 94 (km/giờ)
Vận tốc xe máy:
94 : 2 = 47 (km/giờ)
Giải: Tổng vận tốc hai xe là: 234 : 2 = 117 (km/h)
Vận tốc của xe ô tô là: 150 : 2 = 75 (km/h)
Vận tốc của xe máy là: 117 - 75 = 42 (km/h)
Đáp số: vận tốc của ô tô lầ 75 km/h
vận tốc của xe máy là 42 km/h
a) Diện tích xung quanh bể:
(1 + 0,6) × 2 × 0,8 = 2,56 (m²)
b) Diện tích đáy bể:
1 × 0,6 = 0,6 (m²)
Diện tích kính làm bể:
2,56 + 0,6 = 3,12 (m²)
Diện tích trần nhà là:
\(6\times3,6=21,6\left(m^2\right)\)
Diện tích bốn bức tường tính cả cửa là:
\(\left(6+3,6\right)\times2\times3,8=72,96\left(m^2\right)\)
Diện tích cần quét vôi là:
\(21,6+72,96-8=86,56\left(m^2\right)\)
2: Số học sinh cả lớp là 17+18=35(bạn)
Tỉ số phần trăm giữa số học sinh nữ so với tổng số học sinh là
\(\dfrac{17}{35}\simeq48.57\%\)
3:
Chu vi hình tròn là:
\(2,3\times2\times3,14=14,444\left(m\right)\)
Diện tích hình tròn là:
\(2,3\times2,3\times3,14=16,6106\left(m^2\right)\)
4: Chiều cao là \(37,5\times\dfrac{2}{3}=25\left(cm\right)\)
Diện tích tam giác là:
\(37,5\times\dfrac{25}{2}=468,75\left(cm^2\right)\)
Thời gian ô tô đi hết quãng đường là:
11h30p-7h=4h30p=4,5(giờ)
Độ dài quãng đường là 4,5x60=270(km)
Số lít xăng ô tô đã tiêu thụ là:
270:100x13=35,1(lít)