: Mua 123kg gạo thì phải trả 1 476000 đồng. Hỏi mua 98kg gạo thì phải trả bao nhiêu tiền?
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Quãng đường ô tô đi được trong `3` giờ đầu :
\(64\times3=192\left(km\right)\)
Quãng đường ô tô đi được trong `5` giờ sau :
\(72\times5=360\left(km\right)\)
TB mỗi giờ ô tô đi được :
`(192+360):(5+3)=69(km)`
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Tổng chiều dài và rộng :
`138:2=69(cm)`
Chiều rộng :
`(69-11):2=29(cm)`
Chiều dài :
`29+11=40(cm)`
Diện tích :
\(40\times29=1160\left(cm^2\right)\)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Thời gian để một người làm xong công việc là 15 * 8 = 120 ( giờ )
Số người để làm xong công việc đó trong 5 giờ là 120 : 5 = 24 ( người )
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Thời gian để một người ăn hết số gạo đó là 85 * 18 = 1530 ( ngày )
Số người để ăn hết số gạo đó trong 15 ngày là 1530 : 15 = 102 ( người )
Số người đến thêm là 102 - 85 = 17 ( người )
một ngày có người ăn dc từng đó số gạo là:
85x18=1530 (người)
Trong 15 ngày thì số người đó ăn hết là:
1530:15= 102 (người)
Có số người đến thêm là:
102-85=17(người)
Giá tiền `1` kg gạo :
`1476000:123=12000` (đồng)
Vậy giá tiền `98` kg gạo :
\(12000\times96=1152000\) (đồng)
1152000 đồng