2 cm 2 cm 3 cm 5 cm 4 cm Hình vẽ ko đc chuẩn lắm mong các bn thông cảm
Tính Diện tích hình trên:
A. 20 cm2
B. 12 cm2
C. 16 cm2
D.10 cm2
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
“Quê hương mỗi người chỉ một như là chỉ một mẹ thôi quê hương nếu ai không nhớ sẽ không lớn nổi thành người”, những lời hát da diết và căng tràn cảm xúc đã thể hiện được những nỗi nhớ mong da diết trong tâm hồn của mỗi người giá trị đó đã để lại cho mỗi người những cảm xúc rất đặc biệt vả nó da diết đến vô cùng. Quê hương là nơi chôn nhau cắt rốn của mỗi người chính vì vậy những hình ảnh đậm nét của quê hương chắc hẳn ai ai cũng luôn luôn nhớ.Đặc biệt hình ảnh những buổi trưa hè để lại cho em nhiều ấn tượng nhất.
Những hình ảnh của quê hương mang đậm những giá trị của dân tộc và tình yêu đó mạnh mẽ và da diết đến vô ngần, những nỗi nhớ mong và những tình cảm da diết nhất của chúng ta đối với quê hương đã mang đậm giá trị dân tộc và những cảm xúc tuyệt vời và da diết nhất đối với mỗi con người, mỗi chúng ta cần phải có những tình cảm đó và những cảm nhận tinh tế đối với mỗi sự vật của cuộc sống mình. Những cảm nhận đó đã được thể hiện qua những nỗi nhớ da diết và ngập tràn cảm xúc, đặc biệt những cảm xúc đó thể hiện mạnh mẽ trong cảm xúc của mỗi con người, những hình ảnh của quê hương, như những cánh đồng lúa vàng, những cánh đồng bát ngát, cùng những đàn cò trắng phau đang tác động đến tâm hồn của mỗi người như chúng ta đều thấy hình ảnh những tiếng ve kêu trong những buổi trưa hè cũng đã tác động rất mạnh mẽ đến mỗi con người, và nó thể hiện được những tình cảm da diết và sâu lắng nhất mà mỗi người dành cho chính cuộc sống của mình.
Những nỗi nhớ da diết đan xen vào đó là những cảm xúc rất đặc biệt đối với quê hương, hình ảnh những buổi trưa hè nắng chói chang đan xen vào đó là những tiếng ve kêu dâm dan bên những vòm cây làm cho tâm hồn của chúng ta có những cảm xúc lạ và đôi khi con người lắng nghe và cảm nhận được cuộc sống đang diễn ra xung quanh chúng ta thật nồng hậu và da diết đến vô ngần, những tình cảm đó để lại rất nhiều những nỗi nhớ, những cảnh vật xung quanh chúng ta rất gần gũi và nó đáng trân trọng đến biết bao khi những cảnh vật đó làm cho cuộc sống của chúng ta thêm phong phú và có ý nghĩa hơn, những hình ảnh mang đậm giá trị của quê hương, trong buổi trưa hè đó đôi khi chúng ta bị những cơn nắng đó là cho cảm thấy rất khó chịu nhưng rồi những hình ảnh của những chú chim đang hót líu lo gọi hè và những tiếng ve kêu dâm dan.
Chào bạn !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bạn lên mạng tham khỏa nhá
Rất Rất nhiều câu hỏi giống bạn
Chúc bạn học tốt!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Gọi vận tốc hàng ngày của Trang là a (m/phút)
Quãng đường là 15 x a
Vận tốc hôm nay là a + 30
Thời gian hôm nay là 15 - 5 = 10p
Quãng đường là (a +30) x 10
Ta có: 15a = 10 (a +30)
15a = 10a + 300
5a = 300
a = 60 m/ phút
a) Quãng đường là : 15x a = 15 x60 = 900m
b) Vận tốc hàng ngày là : 60m/ phút = 3600m/ h = 3,6km/h
c ) Vận tốc hôm nay là: 60 + 30 = 90 m/ phút = 5400 m / h = 5.4km/ h
a.Số số hạng của dãy là
(110.0-1.1):1.1+1=100(số hạng)
b.Số hạng thứ 50 của dãy là
1.1+(50-1)x1.1=55.0
đ/s
Tuổi anh sang năm kém 6 lần tuổi anh sang năm là 100 tuổi.
Coi tuổi anh sang năm là 1 phần thì 6 lần tuổi anh sang năm là 6 phần như thế.
Hiệu số phần bằng nhau là:
6 – 1 = 5 ( phần)
Tuổi anh năm nay là:
100 : 5 – 1 = 19 (tuổi)
Đáp số : 19 tuổi
Đổi : 3 tấn 600 kg =3600 kg
4 tấn 250 kg =4250 kg
Bài giải
Hai xe đầu chở được số kg gạo là:
2x3600=7200 ( kg gạo )
Ba xe sau chở được số kg gạo là:
3x4250=12750 ( kg gạo )
Tổng số kg gạo cả năm xe chở được là:
7200+12750=19950 ( kg gạo )
Trung bình mỗi xe đó chở được số kg gạo là:
19950:5=3990 ( kg gạo )
Đáp số: 3990 ( kg gạo )
3 tấn 600kg = 3600kg ; 4 tấn 250kg = 4250kg
2 xe ô tô đầu chở được:
3600 x 2 = 7200 ( kg )
3 xe ô tô sau chở được:
4250 x 3 = 12 750 ( kg )
Trung bình mỗi xe chở được:
( 7200 + 12 750 ) : ( 2 + 3 ) = 3990 ( kg )
Đáp số: 3990kg
Số tiền ban đầu người đó có là :
5500x12=66000 ( đồng )
Với số tiền đó mua được số gói kẹo với giá 11000đ/1 gói là :
66000:11000=6 ( gói )
Đáp số : 6 gói .
Số tiền của 12 gói kẹo ( hay tổng số tiền của người đó ) là:
5500 x 12 = 66 000đ
Nếu mua gói kẹo với giá 11 000đ/gói thì mua được:
66 000 : 11 000 = 6 ( gói )
Đáp số: 6 gói kẹo
Gọi số cần tìm là a
Ta có : \(\left(\frac{12}{5}-a\right)\times\frac{5}{7}=\frac{12}{5}\)
\(\Rightarrow\) \(\frac{12}{5}-a=\frac{12}{5}\div\frac{5}{7}\)
\(\Rightarrow\) \(\frac{12}{5}-a=\frac{84}{25}\)
\(\Rightarrow\) \(a=\frac{12}{5}-\frac{84}{5}\)
\(\Rightarrow\) \(a=\frac{-24}{5}\)
Vậy số cần tìm là \(\frac{-24}{5}\)
P/s : Tk và kb vs mk nhoa ^o^ !...!
C.16cm2 NHA BAN !
Chọn C