một người mua 5 gói kẹo và 4 gói bánh hết 88000 đồng. một làn khác , người ấy mua 3 gói kẹo và 2 gói bánh cùng loại hết 48000 đồng . tính giá tiền mỗi gói, mỗi loại
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
x : 1/2 + 5/6 = 3/2
x : 1/2 = 2/3
x = 2/3 . 1/2
x = 1/3
hok tốt
\(\frac{4}{3}+\frac{1}{3}:x=\frac{5}{2}\)
\(\frac{1}{3}:x=\frac{5}{2}-\frac{4}{3}\)
\(\frac{1}{3}:x=\frac{7}{6}\)
\(x=\frac{1}{3}:\frac{7}{6}\)
\(x=\frac{2}{7}\)
4/3 + 1/3 : x = 5/2
5/3 : x = 5/2
x = 5/2 x 5/3
x = 25/6
Ko chắc chắn
Hok tốt !
# MissyGirl #
Bầu trời trong xanh ,có những gợn mây hồng nhỏ bé trôi lơ lửng trên bầu trời.Những gọn mấy bé xính trời lủng lẳng .bầu trời đầy chim bay phấp phới .bầu tôi có khoảng xanh xanh ,có khoảng mấy trang trắng .bầu trời dịu nhẹ thật mát mẻ.
Đổi: 80 cm = 0,8 m
Diện tích 1 viên gạch là:
0,8 x 0,8 = 0,64 (m2)
Diện tích căn phòng đó là:
150 x 0,64 = 96 (m2)
Đáp số: 96 m2
a) \(x\times\frac{5}{7}=37+\frac{3}{4}\)
\(x\times\frac{5}{7}=\frac{151}{4}\)
\(x=\frac{1057}{20}\)
b)\(x:\frac{6}{5}=\frac{5}{3}-\frac{3}{4}\)
\(x:\frac{6}{5}=\frac{11}{12}\)
\(x=\frac{11}{10}\)
2014 x 2015 + 1010 = (2015 -1 ) x 2015 + 1010
= 2015 x 2015 - 2015 + 1010
= 2015 x 2015 - 1005
Vậy \(\frac{2014x2015+1010}{2015x2015-1005}=1\)
\(\frac{2014x2015+1010}{2015x2015-1005}\)
\(=\frac{2014x2015+1010}{2014x2015+\left(2015-1005\right)}\)
\(=\frac{2014x2015+1010}{2014x2015+1010}=1\)
#
Tuổi của mẹ là :
48 : ( 3 + 1 ) x 3 = 36 ( tuổi )
Tuổi của con là :
48 - 36 = 12 ( tuổi )
Đ/s:........
88 000:5=17 600 dong
88 000:4=22 000dong
48 000:3=16 000 dong
48 000:2=24 000 dong