Vận tốc của một máy bay là 850 km/giờ. Hỏi quãng đường máy bay bay được trong 4 giờ 45 phút bằng bao nhiêu?
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


OK
a)Sau mỗi giờ,hai người đi được số quãng đường là:
13+38=51(km)
Thời gian để hai người gặp nhau là:
71,4:51=1,4(giờ)
Đổi 1,4 giờ=1 giờ 24 phút
b)Hai người gặp nhau lúc:
8 giờ 25 phút+1 giờ 24 phút=9 giờ 49 phút
Đáp số: a)1 giờ 24 phút
b)9 giờ 49 phút

Đổi \(252km=252000m\)
Thời gian để tàu hỏa đi hết quãng đường dài 252km:
\(252000:600=420\) (phút) = \(7\) giờ

quãng đường otô phải đi là
48 - 6 = 42 km
đổi 45 phút = 0,75 giờ
vận tốc otô là
42 : 0,75 = 56 km/giờ

Sau mỗi giờ, mỗi xe đi số km là:
35+55=90(km)
a, Thời gian xe máy và ô tô gặp nhau là:
180:90=2 (giờ)
Vậy sau 2 giờ xe máy và ô tô gặp nhau
b. Nơi gặp nhau cách A là :
35 x 2 = 70 ( km )
Tổng hai vận tốc là:
35+55=90(km/giờ)
a, Hai xe gặp nhau sau:
180÷90=2(giờ)
b, Địa điểm gặp nhau cách A:
35×2=70(km)
Đáp số :a, 2 giờ
b,70 km

Sau khi thêm, đơn vị đó có số người là:
90 + 10 = 100 (người)
Số gạo còn lại đơn vị đủ ăn trong số ngày là:
30 x 90 : 100 = 27 (ngày)
Đáp số: 27 ngày.

Tổng hai vận tốc là:
40+30=70(km/giờ)
Ô tô và xe máy gặp nhau sau:
175÷70=2,5(giờ)
Đáp số: 2,5 giờ
Đổi 4 giờ 45 phút = 4,75 giờ
Quãng đường máy bay bay được trong 4 giờ 45 phút:
\(850\times4,75=4037,5\left(km\right)\)
Đổi 4 giờ 45 phút = 4,75 giờ
Quãng đường máy bay bay được trong 4 giờ 45 phút:
850\times4,75=4037,5\left(km\right)850x4,75=4037,5 (km)