Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

a, Tính lượng nước \(\left(m^3\right)\)anh Minh đổ vào hố sau mỗi làn gánh ( ghi kết quả làm tròn đến 2 chữ số thập phân )
Biết trong quá trình gánh nước thì lượng nước bị hao hụt khoảng 10% nên
Công thức tính thể tích hình trụ là : \(V=ttR^2h\)
Thể tích của 2 thùng nước mỗi lần anh Minh gánh được là :
\(V_1=2ttR^2h=2tt\times0,0^2\times0,4=0,032tt\left(m^3\right)\)
Trong quá trình gánh , lượng nước hao hụt 10% nên lượng nước thực tế anh Minh đổ vào hồ sau mỗi lần gánh là :
\(V=0,032tt\times90\%=0,09\left(m^3\right)\)
b, Thể tích của hồ nước hình chữ nhật là :
\(V_0=2\times2\times1=4\left(m^3\right)\)
Số lần ít nhất anh Minh cần gánh để đổ đầy hồ nước là :
\(n=[\frac{V_0}{V}]+1=[\frac{4}{0,09}]+1=44+1=45\)Lần

Diện tích đáy của cái cốc là: \(\pi.4^2=16\pi\left(cm^2\right)\)
Thể tích của \(3\)viên bi là: \(3.\frac{4}{3}\pi.1^3=4\pi\left(cm^3\right)\)
Mực nước cao lên số cen-ti-mét là: \(\frac{4\pi}{16\pi}=0,25\left(cm\right)\)
Nước dâng cao cách miệng cốc: \(12-8-0,25=3,75\left(cm\right)\)

cho mình hỏi chỗ v1 sao lại là 5 . \(\dfrac{4}{3}\pi R^3\) vậy ạ

Thể tích của ba viên bi:
\(3.\dfrac{4}{3}\pi.1^3=4\pi\left(cm^3\right)\)
Tổng thể tích nước và 3 viên bi:
\(4\pi+10.\pi.3^2=94\pi\left(cm^3\right)\)
Chiều cao mực nước:
\(h=\dfrac{94\pi}{\pi.3^2}\approx10,44\left(cm\right)\)