Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Đổi 2592 lít =2592 dm3=2,592m3
Thể tích của bể nước hình hộp chữ nhật là:
2,592:80*100=3,24(m3)
Thể tích nước của 65% thể tích bể là:
3,24*100:65=2,106(m3)
Số lít nước cần phải lấy ra là:
3,24-2,106=1,134(m3)
Một bể chứa có thể tích lòng bể là 3,5 m khối. Hiện trong bể đang chứa một lượng nước bằng 80% thể tích của bể. Hỏi cần phải mở vòi chảy thêm vào bể bao nhiêu lít nước để đầy bể?(1dm khối=1l)

Chiều cao phần nước bị lấy đi là :
7,2 : 2 : 2 = 1,8 ( m )
Mực nước còn lại trong bể cao số mét là :
2 - 1,8 = 0,2 ( m )

Thể tích hhcn là:
2,1x1,6x1,2=4,032 (m3)
Thể tích nước có trong bể là:
4,032-1=3,032 (m3)
ĐS: 3,032 (m3)

Lượng nước chứa tỏng bể là:
2x1,2x1=2,4(m3)
Lần thứ nhất lấy ra số nước là:
\(2,4\times\frac{1}{3}=0,8\left(bể\right)\)
Lần thứ hai lấy ra số nước là:
\(2,4\times\frac{1}{4}=0,6\left(bể\right)\)
Sau hai lần lấy, bể còn số lít nước là:
\(2,4-0,8-0,6=1\left(l\right)\)
\(ĐS:1l\)

Thể tích của bể nước đó là
2 x 1,2 x 1 = 2,4 ( m3 )
Đổi 2,4m3 = 2400dm3 = 2400 lít
Lần thứ nhất người đó lấy ra số lít nước là
2400 : 3 x 1 = 800 ( lít )
Lần thứ hai nguời đó lấy ra số lít nước là \
2400 : 4 x 1 = 600 ( lít )
Sau khi lấy hai lần , trong bể còn số lít nước là
2400 - 800 - 600 = 1000 ( lít )
Đáp số : 1000 lít
gọi thể tích của bể nước là \(V = 5\) m³.
Lượng nước ban đầu trong bể bằng \(80 \%\) thể tích bể:
\(\frac{80}{100} \times 5 = 4 \&\text{nbsp};\text{m}^{3}\)Sau khi lấy đi một số mét khối nước, lượng nước còn lại bằng \(72 \%\) thể tích bể:
\(\frac{72}{100} \times 5 = 3.6 \&\text{nbsp};\text{m}^{3}\)Lượng nước bị lấy ra là:
\(4 - 3.6 = 0.4 \&\text{nbsp};\text{m}^{3}\)Vậy số mét khối nước lấy ra là 0.4 m³.
4ogọi thể tích của bể nước là \(V = 5\) m³.
Lượng nước ban đầu trong bể bằng \(80 \%\) thể tích bể:
\(\frac{80}{100} \times 5 = 4 \& \text{nbsp} ; \text{m}^{3}\)
Sau khi lấy đi một số mét khối nước, lượng nước còn lại bằng \(72 \%\) thể tích bể:
\(\frac{72}{100} \times 5 = 3.6 \& \text{nbsp} ; \text{m}^{3}\)
Lượng nước bị lấy ra là:
\(4 - 3.6 = 0.4 \& \text{nbsp} ; \text{m}^{3}\)
Vậy số mét khối nước lấy ra là 0.4 m³.