K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

19 giờ trước (10:26)

Một cây bút mực tím giá:
63000 : 9 = 7000 (đồng)
Số tiền khi mẹ mua 5 câu bút mực tím phải trả là:
7000 * 5 = 35000 (đồng)
Đ/s :35000 đồng

like minh nhé

19 giờ trước (10:41)

Giá 1 cây bút mực tím:

\(63000:9=7000\) (đồng)

Số tiền mẹ phải trả khu mua 5 cây bút mực tím:

\(7000\times5=35000\) (đồng)

7 tháng 1 2018

Giải

Đổi: 1 tá bút bi = 12 bút bi = 6 vở 

         2 bút mực = 2 vở + 2 bút bi = 3 vở 

Số phần  của vở là :

6 + 10 + 3 = 19 (phần)

Số tiền mua bút bi là :

114000 : 19 x 6 =36000 (đồng)

Số tiền mua vở là :

114000 : 19 x 10 = 60000 (đồng)

Số tiền mua bút mực là:

114000 : 19 x 3 = 18000 (đồng)

Đs:..

1 tháng 2 2018

18000đồng

26 tháng 3 2020

Bút chì:3000 đ

Bút mực:6000 đ

26 tháng 3 2020

Cảm ơn Hải Yến.Thank you

6 tháng 11 2015

chì 10000đ

mực 20000

3 tháng 1 2018

đề bài ko rõ

12 tháng 5 2022

Số tiền An mua 6 lọ mực xanh và 4 lọ mức tím là

13500x2=27000 đồng

Giá tiền 1 lọ mực xanh là

27000-24500=2500 đồng

Giá tiền 2 lọ mực tím là

13500-3x2500=6000 đồng

Giá tiền 1 lọ mực tím là

6000:2=3000 đồng

14 tháng 3 2024

                                                    bài giải                                                                  

18 tháng 3 2018

2 chiếc bút mực giá: 15000*2=30000(đồng)

3 chiếc bút bi giá :4500*3=13500(đồng)

mai phải trả số tiền là : 30 000+13 500= 43 500(đồng)

18 tháng 3 2018

43500 đồng

25 tháng 3 2020

Mua 1 cái bút mực hết số tiền là : 

( 75000 - 63000 ) : 2 = 6000 ( đồng)

mua 9 cái bút chì hết số tiền là :

75000 - ( 8 . 6000 ) = 27000 ( đồng ) 

Mua 1 cái bút chì hết số tiền là : 

27000 : 9 = 3000 ( đồng ) 

Đ/s : .....

25 tháng 3 2020

Mua 2 bút mực hết số tiền là:

75 000 - 63 000 = 12 000 (đồng)

Mua 1 bút mực hết số tiền là:

12 000 : 2 = 6 000 (đồng)

Mua 6 bút mực hết số tiền là:

6 000 x 6 = 36 000 (đồng)

Mua 9 bút chì hết số tiền là:

63 000 - 36 000 = 27 000 (đồng)

Mua 1 bút chì hết số tiền là:

27 000 : 9 = 3 000 (đồng)

Mua mỗi loại bút hết số tiền là:

6 000 + 3 000 = 9 000 (đồng)

Đáp số: 9 000 đồng.

22 tháng 8 2023

Mai mua 5 quyển vở hết số tiền là:

6 500 × 5 = 32 500 (đồng)

Mai mua 1 bút mực và 5 quyển vở hết số tiền là:

8 500 + 32 500 = 41 000 (đồng)

Cô bán hàng trả lại Mai số tiền là:

50 000 – 41 000 = 9 000 (đồng)

Đáp số: 9 000 đồng

23 tháng 10 2023

Tổng số tiền cho những thứ Mai mua:

\(8500+6500\cdot5=41000\left(đồng\right)\)

Cô bán hàng phải trả lại:

\(50000-41000=9000\left(đồng\right)\)

Đáp số: 9000 đồng

24 tháng 10 2023

9000 đồng