Một người mua 120kg thóc hết 800.000 đồng. Hỏi người ấy muốn mua 60 kg thóc thì ph...">
K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

25 tháng 12 2023

Số tiền mua 60 kg thóc:

800000 × 60 : 12 = 400000 (đồng)

25 tháng 12 2023

tam xuất:
120kg     -     800000 đồng
  60kg     -            ?
Số tiền người đó phải trả là:
60 x 800000 : 120 = 400000 (đồng)
Đáp số: 400000 đồng

 

8 tháng 4 2016

Cậu buồn ngủ quá không đánh nổi câu hỏi à.

8 tháng 4 2016

Câu hỏi là gì

4 tháng 8 2017

Số phần tiền còn lại của người thứ nhất là :

1 - 5/6 = 1/6

Số tiền của còn lại của người thứ hai là :

1 - 6/7 = 1/7

Theo đề bài : 1/7 số iền người thứ hai nhiều hơn 1/6 số tiền của người thứ nhất 2000đ nên nếu ta bớt mỗi phần tiền của người thứ hai đi 2000đ thì ta được mỗi phần tiền còn lại của người thứ hai bằng mỗi phần tiền người thứ nhất.

Khi đó ta có số phần bằng nhau là :

6 + 7 = 13 (phần)

Tổng số tiền sẽ giảm đi là :

79000 - 2000 x 7 = 65000 (đồng)

Số tiền người thứ nhất là :

65000 : 13 x 6 = 30000 (đồng)

Số tiền người thứ hai là :

79000 - 30000 = 49000 (đồng)

 
 
10 tháng 3 2019

tại sao nhân7vàlấy 65000 : 13 * 6

28 tháng 1 2016

Coi giá tiền của 1 tấm vải và 1 tấm luạ là 100% thì số tiền phải trả là:

100%-10%=90%

Giá tiền 1 tấm lụa và 1 tấm vải là:

109800:90x100=122000(đồng)

Suy ra 90% là 109800 đồng

Coi giá tiền 2/3 tấm lụa và 1/4 tấm vải là 100% thì giá tiền phải trả là:

100%-5%=95%(so với giá của 2/3 tấm lụa và 1/4 tấm vải)

Giá tiền của 2/3 tấm vải và 1/4 tấm lụa là:

64600:95x100=68000(đồng)

1 tấm lụa+1tấm vải=122000đồng (1)

2/3 tấm lụa+1/4 tấm vải=68000đồng(2)

Nhân hai vế của (2) với 4 ta được:

8/3 tấm lụa+1 tấm vải=272000 đồng (3)

Lấy (3) trừ đi (2) ta được 5/3 tấm lụa bằng 150000đồng

Giá tiền 1 tấm lụa là:

150000:5x3=90000(đồng)

Đ/S: 90000đồng

 

28 tháng 1 2016

Ông đi qua , bà đi lại, tick giùm con với!

10 tháng 12 2021

Bằng  372000

10 tháng 12 2021

372000

30 tháng 10 2021

a, Mua mỗi kg đường hết sô tiền là: 60000 :5 =12000 ( đồng)

Mua 8 kg hết số tiền là: 12000 x8 = 96000( đồng)

b, Giảm mỗi kg đường đi 2000 thì giá tiền của mỗi gói đường là: 12000 - 2000 = 10000( đồng)

Với 60000 đồng thì có thể mua được số kg đường là: 60000 : 10000 = 6( kg)

                                                              Đáp số: a: 96000 đồng

                                                                            b: 6 kg

3 tháng 11 2024

Bé dn tế dn

 

 

23 tháng 3 2015

A.32 000 đồng. Chắc chắn 100%