Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

tóm tắt :
S = 0,9km = 900 m
t= 10 phút = 600s
-------------------------------
v = ?
Bài làm :
Vận tốc của học sinh đó là :
v=900600=1,5(ms)=5,4(kmh)v=900600=1,5(ms)=5,4(kmh)
vậy vận tốc của học sinh đó là : 1,5 (m/s) hay 5,4(km/h)
Cre: thuongnguyen

40 phút = \(\dfrac{2}{3}\) giờ
Vận tốc của học sinh đó là: 3,6 : \(\dfrac{2}{3}\) = 5,4 ( km/h )
Đổi đơn vị:
+ 3,6km=3,6.1000=3600m3,6km=3,6.1000=3600m
+ 4040 phút =40.60=2400s=40.60=2400s
Vận tốc của học sinh đó là: v=st=36002400=1,5m/s

Tóm tắt:
\(s=0,9km=900m\)
\(t=10p'=600s\)
_____________________
\(v=?\)
Giải:
Vận tốc trung bình của học sinh đó là:
\(v=\dfrac{s}{t}=\dfrac{900}{600}=1,5\left(m/s\right)\)
Vậy ...
Tóm tắt :
\(s=0,9km\)
\(t=10'=\dfrac{1}{6}h\)
\(v=?\)
GIẢI :
Vận tốc trung bình của học sinh đó là :
\(v=\dfrac{s}{t}=\dfrac{0,9}{\dfrac{10}{60}}=5,4\left(km/h\right)\)
Vậ vận tốc trung bình của học sinh đó là 5,4km/h.

\(50ph=\dfrac{5}{6}h\)
Vận tốc của HS đó là:
\(v=\dfrac{S}{t}=\dfrac{5,4}{\dfrac{5}{6}}=\dfrac{162}{25}\left(\dfrac{km}{h}\right)=\dfrac{2916}{125}\left(\dfrac{m}{s}\right)\)

Thời gian đi:
\(t=\dfrac{S}{v}=\dfrac{5,4\cdot1000}{9}=600s=10'=\dfrac{1}{6}h\)

\(t=10p=\dfrac{1}{6}h\\ s=1km\\ \Rightarrow v=\dfrac{s}{t}=\dfrac{1}{\dfrac{1}{6}}=6\left(\dfrac{km}{h}\right)\)
Tự tóm tắt ...
-----------------------------------------------------------
Đổi \(10'=\dfrac{1}{6}h\)
Vân tốc trung bình của học sinh đó là :
\(v=\dfrac{s}{t}=\dfrac{0,9}{\dfrac{1}{6}}=5,4\left(\dfrac{km}{h}\right)\)
Vây.......
tóm tắt :
S = 0,9km = 900 m
t= 10 phút = 600s
-------------------------------
v = ?
Bài làm :
Vận tốc của học sinh đó là :
\(v=\dfrac{900}{600}=1,5\left(\dfrac{m}{s}\right)=5,4\left(\dfrac{km}{h}\right)\)
vậy vận tốc của học sinh đó là : 1,5 (m/s) hay 5,4(km/h)