Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

+ 3H2 to−→Ni→Nito
+ 3H2 to−→Ni→Nito
+ Br2 Fe−→to→toFe
+ HBr
+ Br2 Fe−→to→toFe

2>Mtb=39,2 -> có 1 anken là c2h4
gs số mol bd =1 mol=> B=40.1/100=0,4 mol => 28.(1-0,4)+B.0,4=39,2
=> B=56=> C4H8
3> khí thoát ra là ankan => n= 0,5 mol=> n anken= 22,4/22,4- 0,5 =0,5 mol
m bình tăng= m anken=28 g => Manke=56=> c4h8
n CO2 do ankan tạo ra= 2 n Na2CO3+ nNaHCO3=3 mol => số C trong ankan=3/0,5 =6 => c6h14
c)
+ Br2
+ HBr