Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Đáp án:
Cả hai tổ mỗi tổ nhận được 240 000 đồng
Học tốt!!!
Số tiền mua 4 gói kẹo là:
\(22000.4=88000\) ( đồng )
Số tiền mua 6 gói bánh là:
\(30000.6=180000\) ( đồng )
Lan còn số tiền sau khi mua bánh kẹo là:
\(300000-\left(88000+180000\right)=32000\) ( đồng )
Đ/S:...
Số tiền bạn Lan đã dùng mua bánh kẹo:
30 000 x 6 + 22 000 x 4 = 268 000 (đồng)
Số tiền bạn Lan còn lại sau khi mua bánh kẹo:
300 000 - 268 000 = 132 000 (đồng)
Đ.số: 132 000 đồng
Hai bạn An và Khang đi mua 18 gói bánh và 12 gói kẹo
Số bánh là 18 gói chia hết cho 3 nên số tiền phải trả khi mua 18 gói kẹo này phải chia hết cho 3
Số kẹo là 12 gói chia hết cho 3 nên số tiền phải trả khi mua 12 gói bánh này phải chia hết cho 3
⇒ Tổng số tiền phải trả khi mua 12 gói kẹo và 18 gói bánh phải chia hết cho 3
An đưa cho cô bán hàng là: \(4\times100000=400000\) (đồng)
Số tiền mà cô bán hàng lấy của An là: \(400000-72000=328000\) (đồng)
Mà 328000 không chia hết cho 3 nên cô bán hàng đã tính sai
Giá bức tranh là: \(370000+40000+100000=510000\left(đồng\right)\)
Mỗi lớp A,B,C ăn hết số bánh là: (5+3):3= 8/3(kg)
Lớp C phải trả 24 000 đồng cho 8/3kg bánh, vậy giá 1kg bánh là:
24 000:8/3=9000(đồng)
Lớp A mang tới 5kg bánh, vậy số bánh lớp A không dùng tới là:
5-8/3=7/3(kg)
Số tiền mà lớp A nhận được là 9000*7/3=21 000(đồng)
Số tiền mà lớp B nhận được là 24 000-21000=3000(đồng)
Đáp số: 21000 đồng và 3000 đồng
Số tiền lớp 5A nhận được tương ứng với 5 phần ( vì lớp này đóng góp 5 kg bánh )
Số tiền lớp 5B nhận được tương ứng với 3 phần ( vì lớp này đóng góp 3 kg bánh )
24000 tương ứng với số phần là: 5+3=8(phần)
Số tiền lớp 5A nhận được là: 24000:8.5=15000
Số tiền lớp 5B nhận được là: 24000-15000=9000
ĐS:5A:15000đ
5B:9000đ
a, Mỗi bạn phải trả cô bán hàng 20 000 đồng
b,- Bạn Minh tiêu hết 4 đồng tiền
- Bạn Khuê tiêu hết 10 đồng tiền