Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Thử coi ạ, sai bỏ qua nha :))
a/ \(E_{tc}=L.\frac{\left|\Delta i\right|}{\Delta t}=0,5.\frac{0,4}{0,15}=\frac{4}{3}\left(V\right)\)
b/ \(I=\frac{E_{tc}}{R}=\frac{\frac{4}{3}}{0,5}=\frac{8}{3}\left(A\right)\)

Đáp án B
Suất điện động tự cảm xuất hiện trong ống dây là e t c = − L Δ i Δ t = − L i 2 − i 1 Δ t = − 0 , 4. 0 , 4 − 1 , 2 0 , 2 = 1 , 6 V

Đáp án B
+ Suất điện động tự cảm xuất hiện trong ống dây là: e t c = − L Δ i Δ t = − L i 2 − i 1 Δ t = − 0 , 4. 0 , 4 − 1 , 2 0 , 2 = 1 , 6 V

Chọn B
Hướng dẫn: Áp dụng công thức tính độ lớn của suất điện động tự cảm là e = L Δ I Δ t