K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Các câu hỏi dưới đây có thể giống với câu hỏi trên

VT
5 tháng 2 2018
Chọn đáp án A.
Điều kiện để có sóng dừng với hai đầu cố định 1 = n v 2 f với n là số bụng sóng.
Trên dây có 5 và 9 nút và n – 8.
=> cần tăng thêm 60 Hz.

VT
8 tháng 2 2017
Đáp án D
Ban đầu
Lúc sau: dây tăng thêm 18 nút nên suy ra tăng thêm 18 bó.
Từ (1) và (2)
Đáp án C
Với tần số f = 285 Hz trên dây có 6 bụng sóng → n = 6.
Với chiều dài dây là không đổi, ta luôn có
285 = 142,5 Hz → giảm tần số một luợng 142,5Hz