Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

a) Lực đẩy Acsimet của vật là:
FA = PThực - PBiểu Kiến = 25 - 13 = 12 (N).
b) Thể tích của vật là :
FA = d x V -> V = \(\frac{F_A}{d}\) = \(\frac{12}{10000}=0,0012\left(m^3\right)\)
a.Lực đẩy Ác-si-mét tác dụng lên vật là:
\(F_A=P-F=25-13=12\left(N\right)\)
b.Thể tích của vật là:
\(F_A=d.V=>V=\dfrac{F_A}{d}=\dfrac{12}{10000}=0,0012\left(m^3\right)\)
Chúc bạn học tốt

a) Treo vật vào lực kế, mà P1= 4 N thì khi vật đứng yên lực kế chỉ 4N.
b) Lực đẩy Acsimet tác dụng lên vật là :
FA = d x V = 8000 x 0,00016 = 1,28 (N).
Chỉ số P2 của vật lúc đó là :
P2 = P1 - FA = 4 - 1,28 = 2,72 (N).

a. Lực đẩy Archimedes tác dụng lên vật là:
\(F_a=P-P'=13,5-8,5=5\left(N\right)\)
b. Thể tích của vật:
\(V=\dfrac{F_a}{d_n}=\dfrac{5}{10000}=0,0005\left(m^3\right)=500\left(cm^3\right)\)
c. Trọng lượng riêng của vật là:
\(d_v=\dfrac{P}{V}=\dfrac{13,5}{0,0005}=27000\left(\dfrac{N}{m^3}\right)\)
Vậy vật đã cho làm bằng nhôm

a, Ta có: Fa = P1-P2 = 45 - 25 = 20 N
b, Ta có: Fa = d.V => V=\(\dfrac{Fa}{d}\)= \(\dfrac{20}{10000}\)=0,002 (m3)
c,
Ta có d=\(\dfrac{P}{V}\)=\(\dfrac{45}{0,002}\)=22500 N/m3
Vậy ...

Câu 6 :
a ) \(p=dh=0,8.10000=8000\left(Pa\right)\)
b) \(p'=dh'=10000.\left(0,8-0,15\right)=6500\left(Pa\right)\)
c) \(p'=dh'=10000.0,25=2500\left(Pa\right)\)