K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

các bạn giúp mình đi mà T ^ T

:(((((

21 tháng 11 2017

Khối lượng của chiếc đầm sắt có thể tích là V = 40 dm3 là:
M = D x V = 7800 kg/ m3 x 0,04 m3 = 312 kg.
Trọng lượng của chiếc đầm sắt là:
P = 10 m = 10x312= 3210 N.
Đáp án: 312 kg và 3210 N

5 tháng 12 2018

khối lượng của chiếc đầm sắt có thể có thể tích là V = 40 dm3 là

M=DxV=7800 kg / m3 x 0,04 m3 = 312 kg

trọng lượng của chiếc đầm sắt là

P=10 m 10x312=3210 N

29 tháng 10 2017

 Câu 1 :biết 10 lít cát có khối lượng 15 kg4

A,Tính thể tích 1 tấn cát

B tính trọng lượng một đống cát 3 m3

 Câu 2 1 kg kem bột giặt viso có  thể tích 900 cm3 . Tính khối lượng riêng của kem giặt và so sánh vứi khối lượng riêng của nước

29 tháng 10 2017

bài này hơi bị khó đó nhé