K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

20 tháng 7 2017

1/3 của 69 kg là : 69 : 3 = 23 (kg)

1/3 của 36 m là : 36 : 3 = 12 (m)

1/3 của 93 l là : 93 : 3 = 31 (l)

a) 1/3 của 69kg = 23kg

     1/3 của 36m = 12m

     1/3 của 93l = 31l 

b) 1/2 của 24 giờ = 12 giờ

     1/2 của 48 phút = 24 phút

      1/2 của 44 ngày = 22 ngày

1/3 của 69 kg là: 69:3=23 (kg)

1/3 của 36 mét  là: 36:3=12 (mét)

1/3 của 93 lít là: 93:3=31 (lít)

nhé bạn

26 tháng 9 2016

69 kg: 23kg

36m: 12m

93 lít: 31 lít

27 tháng 2 2018

1/3 của 69 kg là : 69 : 3 = 23 (kg)

28 tháng 8 2017

1/3 của 93 l là : 93 : 3 = 31 (l)

4 tháng 12 2021

Bằng 11

4 tháng 12 2021

= 11 dư [ dư 5 ]

9 tháng 12 2021

Tổng của A và B là 15, vì A = và B = bạn nhé

TK cho

6 tháng 10 2018

Phân số chỉ số dầu đã lấy trong 2 lần là : 1/4 + 1/3 = 7/12

Số dầu đã lấy trong 2 lần là : 36 x 7/12 = 21l

Trong thùng còn lại số dầu là : 36 - 21 = 15l

Đ/s: 15l dầu

16 tháng 8

Giải:

a; Giá một ki-lô-gam thịt là:

30 000 : 2 = 15 000(đồng)

1kg = 10 lạng

Mỗi lạng thịt có giá tiền là:

15 000 : 10 = 1500 (đồng)

b; lớp 3 chưa học số thập phân, em nhé

3,5 lạng = 3 lạng rưỡi.

a: 2kg=20 lạng thịt

Giá tiền của 1 lạng thịt là 30000:20=1500(đồng)

b: 5kg=50 lạng thịt

Giá của 1 lạng thịt là:

205000:50=4100(đồng)

Giá tiền của 3,5 lạng thịt là:

4100x3,5=14350(đồng)