K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

28 tháng 4 2015

Bề dày tờ giấy = 0.01cm = 0.0001m

Cứ mỗi lần gấp, bề dày gấp 2 lần ban đầu.

Vậy sau 30 lần gấp bề dày sẽ là 2x2x...2x2 = 1,073,741,824 (Công nghệ máy tính ^^. Nó là 2^30 nhé)

Vậy bề dày sau 30 lần gấp là 0.0001m x 1,073,741,824 = 107,374.2 m (Cao tầm 107km)

Làm ngược lại, để có một tờ báo gấp cao hơn Everest cần gấp 27 lần

Gấp 26 lần đc tờ báo cao 6,710m

Gấp 27 lần đc tờ báo cao 13,421m

6 tháng 3 2016

Có thể đó, không phải chém đâu các bạn. 

Đúng ra là khi ta có một tờ giấy có diện tích cực rộng và day 0,01 cm gấp qua gấp lại 30 lần thì có thể cao hơn đỉnh everet đó cá bạn.

Vì khi ta gấp, độ dày của tờ giấy sẽ lần lượt nhân đôi và kết quả là 10373 mét, cao hơn dỉnh everet

Các bạn thử tính bằng máy tính mà xem kết quả sẽ là 10373418,24 mm xấp xỉ bàng 10373 m

29 tháng 3 2017

Bạn tiến nói đùa

29 tháng 3 2017

Nhưng sao cậu biết là Tiến nói đùa và hãy giải thích 

một lớp học nhỏ có khoảng 8 đến 10 học sinh , thầy giáo phát mỗi bạn 1 phiếu học tập trên đó đã in sẵn các số tự nhiên liên tiếp từ 1 đến 21 . Thầy giáo yêu cầu mỗi bạn gạch bỏ 3 số thỏa mãn yêu cầu : Trong 3 số bị gạch bỏ có 2 số là 2 số tự nhiên liên tiếp và tổng của 18 số còn lại là 212 . a)Nếu em là một trong các bạn nhỏ trên em sẽ gạch bỏ 3 số nào ? Giải thích?...
Đọc tiếp

một lớp học nhỏ có khoảng 8 đến 10 học sinh , thầy giáo phát mỗi bạn 1 phiếu học tập trên đó đã in sẵn các số tự nhiên liên tiếp từ 1 đến 21 . Thầy giáo yêu cầu mỗi bạn gạch bỏ 3 số thỏa mãn yêu cầu : Trong 3 số bị gạch bỏ có 2 số là 2 số tự nhiên liên tiếp và tổng của 18 số còn lại là 212 . a)Nếu em là một trong các bạn nhỏ trên em sẽ gạch bỏ 3 số nào ? Giải thích? b)Sau khi thu lại phiếu học tập , thầy giáo thông báo tất cả các bạn trong lớp đều thực hiện đúng yêu cầu của thầy giáo . Khi đó bạn Tuấn khẳng định trong lớp có ít nhất hai bạn cùng gạch bỏ 3 số giống nhau ? Hãy cho ý kiến của em về khẳng định của bạn Tuấn và giải thích

 

 

Giải chi tiết ra nhá.Ai nhanh mk tik

3
24 tháng 6 2020

a) Nếu em là một trong các bạn nhỏ trên em sẽ gạch bỏ 3 số: 5,6,8. Vì tổng của tất cả các số đó là 231 mà tổng của 3 số em sẽ gạch bỏ là 19 và 231 - 19 = 212

b) Khẳng định của bạn Tuấn là sai vì ba số giống nhau cộng lại không bằng 19.

25 tháng 6 2020

a/ Các trường hợp xảy ra:

1;2;16

2;3;14

3;4;12

4;5;10

5;6;8

7;8;4

8;9;2

Như vậy có 7 trường hợp gạch 3 số theo yêu cầu

b/ Do có 7 trường hợp gạch mà lớp có 8 học sinh đến 10 hs nên theo nguyên lý dirichlet có ít nhất 2 bạn cùng gạch bỏ 3 số giống nhau nên khẳng định của Tuấn là đúng

11 tháng 1 2015

Phương=7

An=8

Minh=9

 

19 tháng 1 2015

phuong 7

an 8

minh 9 de qá trời để 

Dựa vào một bài trong Violympic 5, mình thêm thắt tí ti thôi. Mời các bạn thưởng thức bài toán - câu chuyện ĂN ĐỒNG, CHIA ĐỀU sau đây :Sáu thầy cô giáo chủ nhiệm lớp của khối 5 tổ chức liên hoan cuối năm chung. Sau khi bàn bạc, mọi người thống nhất chọn phương án cho học sinh ăn trái cây, trái nho Mỹ (nghe chú Cuội nói ăn nho Mỹ thì phát triển trí thông minh). Mọi người đều mua ở cùng...
Đọc tiếp

Dựa vào một bài trong Violympic 5, mình thêm thắt tí ti thôi. Mời các bạn thưởng thức bài toán - câu chuyện ĂN ĐỒNG, CHIA ĐỀU sau đây :
Sáu thầy cô giáo chủ nhiệm lớp của khối 5 tổ chức liên hoan cuối năm chung. Sau khi bàn bạc, mọi người thống nhất chọn phương án cho học sinh ăn trái cây, trái nho Mỹ (nghe chú Cuội nói ăn nho Mỹ thì phát triển trí thông minh). Mọi người đều mua ở cùng một cửa hàng với giá không đổi. Cô An mua 4,5kg, cô Bình mua 5 kg, thầy Cường mua 5kg. Thầy Dân mua 6kg, cô En mua số nho nhiều hơn trung bình cộng số nho của 5 người là 0,3kg. Thầy Hùng do hồi tối lên facebook quá khuya để chia sẻ kinh nghiệm dạy Toán với bạn bè nên ngủ dậy hơi trễ. Ra đến nơi thì cửa hàng đã hết, các cửa hàng khác cũng hết luôn. Mặt hơi buồn, thầy bước vào phòng…
Thầy Dân nói :
- Thôi lỡ rồi ! Không sao ! Số nho bấy nhiêu đây cũng đủ cho cả 6 lớp cùng dùng.
Thầy Hùng nở một nụ cười khá tội nghiệp và nói :
- Ăn đồng, chia đều nhé ! Tôi xin gửi lại các thầy cô 312000 đồng phần nho lớp tôi dùng….Không ai muốn cầm. Nhưng nếu nhận thì không biết mỗi người sẽ được bao nhiêu tiền nhỉ?

1
11 tháng 9 2017

Trung Bình Cộng số nho 5 thầy cô mua là 
( 4,5+5+5+6+0,3):4=5,2( kg)
Tổng số nho 5 thầy cô mua 
5,2x5=26( kg)
Mỗi lớp dùng số ki lô gam nho 
26:6=13/3( kg)
Giá tiền 1 kg nho 
312000:13/3=72000( đồng )
Cô An nhận số tiền 
72000x(9/2-13/3)=12000( đồng)
Cô Bình ,thầy Cường mỗi người nhận số tiền 
72000x(5-13/3)=48000(đồng)
Thầy Dân nhận số tiền 
72000x(6-13/3)=120000( đồng)
Cô En nhận số tiền 
72000:( 5,2+0,3-13/3)=84000( đồng )

Dựa vào một bài trong Violympic 5, mình thêm thắt tí ti thôi. Mời các bạn thưởng thức bài toán - câu chuyện ĂN ĐỒNG, CHIA ĐỀU sau đây : Sáu thầy cô giáo chủ nhiệm lớp của khối 5 tổ chức liên hoan cuối năm chung. Sau khi bàn bạc, mọi người thống nhất chọn phương án cho học sinh ăn trái cây, trái nho Mỹ (nghe chú Cuội nói ăn nho Mỹ thì phát triển trí thông minh). Mọi người đều mua ở cùng...
Đọc tiếp

Dựa vào một bài trong Violympic 5, mình thêm thắt tí ti thôi. Mời các bạn thưởng thức bài toán - câu chuyện ĂN ĐỒNG, CHIA ĐỀU sau đây : Sáu thầy cô giáo chủ nhiệm lớp của khối 5 tổ chức liên hoan cuối năm chung. Sau khi bàn bạc, mọi người thống nhất chọn phương án cho học sinh ăn trái cây, trái nho Mỹ (nghe chú Cuội nói ăn nho Mỹ thì phát triển trí thông minh). Mọi người đều mua ở cùng một cửa hàng với giá không đổi. Cô An mua 4,5kg, cô Bình mua 5 kg, thầy Cường mua 5kg. Thầy Dân mua 6kg, cô En mua số nho nhiều hơn trung bình cộng số nho của 5 người là 0,3kg. Thầy Hùng do hồi tối lên facebook quá khuya để chia sẻ kinh nghiệm dạy Toán với bạn bè nên ngủ dậy hơi trễ. Ra đến nơi thì cửa hàng đã hết, các cửa hàng khác cũng hết luôn. Mặt hơi buồn, thầy bước vào phòng… Thầy Dân nói : - Thôi lỡ rồi ! Không sao ! Số nho bấy nhiêu đây cũng đủ cho cả 6 lớp cùng dùng. Thầy Hùng nở một nụ cười khá tội nghiệp và nói : - Ăn đồng, chia đều nhé ! Tôi xin gửi lại các thầy cô 312000 đồng phần nho lớp tôi dùng….Không ai muốn cầm. Nhưng nếu nhận thì không biết mỗi người sẽ được bao nhiêu tiền nhỉ?

1
18 tháng 5 2019

Trung Bình Cộng số nho 5 thầy cô mua là ( 4,5+5+5+6+0,3):4=5,2( kg) Tổng số nho 5 thầy cô mua 5,2x5=26( kg) Mỗi lớp dùng số ki lô gam nho 26:6=13/3( kg) Giá tiền 1 kg nho 312000:13/3=72000( đồng ) Cô An nhận số tiền 72000x(9/2-13/3)=12000( đồng) Cô Bình ,thầy Cường mỗi người nhận số tiền 72000x(5-13/3)=48000(đồng) Thầy Dân nhận số tiền 72000x(6-13/3)=120000( đồng) Cô En nhận số tiền 72000:( 5,2+0,3-13/3)=84000( đồng )

12 tháng 6 2021

phương 7 minh 9 nha bạn 

22 tháng 2 2021

xuka nhé

22 tháng 2 2021

Thầy đúng 

Bài 1: Trong 1 cuộc chạy thi 4 bạn An, Bình, Cường, Dũng đạt 4 giải: nhất, nhì, ba, tư. Khi được hỏi: Bạn Dũng đạt giải mấy thì 4 bạn trả lời: An: Tôi nhì, Bình nhất. Bình: Tôi cũng nhì, Dũng ba. Cường: Tôi mới nhì, Dũng tư. Dũng: 3 bạn nói có 1 ý đúng 1 ý sai. Em cho biết mỗi bạn đạt mấy?Bài 2: Tổ toán của 1 trường phổ thông trung họccó 5 người: Thầy Hùng, thầy Quân, cô Vân, cô Hạnh...
Đọc tiếp

Bài 1: Trong 1 cuộc chạy thi 4 bạn An, Bình, Cường, Dũng đạt 4 giải: nhất, nhì, ba, tư. Khi được hỏi: Bạn Dũng đạt giải mấy thì 4 bạn trả lời: An: Tôi nhì, Bình nhất. Bình: Tôi cũng nhì, Dũng ba. Cường: Tôi mới nhì, Dũng tư. Dũng: 3 bạn nói có 1 ý đúng 1 ý sai. Em cho biết mỗi bạn đạt mấy?

Bài 2: Tổ toán của 1 trường phổ thông trung họccó 5 người: Thầy Hùng, thầy Quân, cô Vân, cô Hạnh và cô Cúc. Kỳ nghỉ hè cả tổ được 2 phiếu đi nghỉ mát. Mọi người đều nhường nhau, thày hiệu trưởng đề nghị mỗi người đề xuất 1 ý kiến. Kết quả như sau: 1. Thày Hùng và thày Quân đi. 2. Thày Hùng và cô Vân đi 3. Thày Quân và cô Hạnh đi. 4. Cô Cúc và cô Hạnh đi. 5. Thày Hùng và cô Hạnh đi. Cuối cùng thày hiệu trưởng quyết định chọn đề nghị của cô Cúc, vì theo đề nghị đó thì mỗi đề nghị đều thoả mãn 1 phần và bác bỏ 1 phần. Bạn hãy cho biết ai đã đi nghỉ mát trong kỳ nghỉ hè đó?

Bài 3: Ba bạn Quân, Hùng và Mạnh vừa đạt giải nhất, nhì và ba trong kỳ thi toán quốc tế. Biết rằng: 1. Không có học sinh trường chuyên nào đạt giải cao hơn Quân. 2. Nếu Quân đạt giải thấp hơn một bạn nào đó thì Quân không phải là học sinh trường chuyên. 3. Chỉ có đúng 1 bạn không phải là học sinh trường chuyên 4. Nếu Hùng và Mạnh đạt giải nhì thì mạnh đạt giải cao hơn bạn quê ở Hải Phòng. Bạn hãy cho biết mỗi bạn đã đạt giải nào? bạn nào không học trường chuyên và bạn nào quê ở Hải Phòng.

Bài 4: Thày Nghiêm được nhà trường cử đưa 4 học sinh Lê, Huy, Hoàng, Tiến đi thi đấu điền kinh. Kết quả có 3 em đạt giải nhất, nhì, ba và 1 em không đạt giải. Khi về trường mọi người hỏi kết quả các em trả lời như sau: Lê: Mình đạt giải nhì hoăc ba. Huy: Mình đạt giải nhất. Hoàng: Mình đạt giải nhất. Tiến: Mình không đạt giải. Nghe xong thày Nghiêm mỉm cười và nói: “Chỉ có 3 bạn nói thật, còn 1 bạn đã nói đùa”. Bạn hãy cho biết học sinh nào đã nói đùa, ai đạt giải nhất và ai không đạt giải.

Bài 5: Cúp Euro 96 có 4 đội lọt vào vòng bán kết: Đức, Cộng hoà Séc, Anh và Pháp. Trước khi thi đấu 3 bạn Hùng, Trung vàĐức dự đoán như sau: Hùng: Đức nhất và Pháp nhì Trung: Đức nhì và Anh ba Đức: Cộng hoà Séc nhì và Anh tư. Kết quả mỗi bạn dự đoán một đội đúng, một đội sai. Hỏi mỗi đội đã đạt giải mấy?

2
15 tháng 12 2016

mik không hiểu, bạn phải cách xuống dòng mới hiểu được 

9 tháng 7 2020

bạn làm b 1 chưa