
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


PTHH:
\(MgO+2HCl\rightarrow MgCl_2+H_2O\)
\(Mg\left(OH\right)_2+2HCl\rightarrow MgCl_2+2H_2O\)

số mol của hỗn hợp khí n= 0.2 mol.
AD Định luật bảo toàn khối lượng ta có.
n.CaC03 +n.CaS04 = m
n.BaC03 +n.Bas04 - a =m
=> nCaC03 +n.CaS04 = n.BaC03 +n.BaS04 - a
=> 47.2= 86-a
=> a=38.8.

a/ PTHH: H2SO4 + 2KOH ===> K2SO4 + 2H2O
b/nH2SO4 = 0,1 x 0,5 = 0,05 mol
Theo phương trình, nK2SO4 = nH2SO4 = 0,05 mol
=> mK2SO4 = 0,05 x 174 = 8,7 gam
c/ Theo phương trình, nKOH = 2nH2SO4 = 2 x 0,05 = 0,1 mol
=> mKOH = 0,1 x 56 = 5,6 gam
=> mdd KOH 16% = 5,6 x 100 / 16 = 35 gam = a
Chúc bạn học tốt!!!

Trong phân tử axetilen, giữa hai nguyên tử cacbon có
a) một liên kết ba. b)một liên kết đôi. c)hai liên kết đôi. d)một liên kết đơn.