Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Tìm lỗi sai trong bài này hộ mk với. giúp mk nka mk cần gấp lắm .
Cho đề bài: Một bóng đèn có điện trở R1=600 ôm được mắc song song với bóng đèn thứ hai có điện trở R2=900 ôm vào HĐT U=220V như sơ đồ hình bên. Dây nối từ M tới A và từ N tới B là dây đồng, có chiều dài tổng cộng là l=200m và có tiết diện S = 0,2mm2. Bỏ qua điện trở của dây nối từ hai bóng đèn tới A và B.
a) Tính điện trở của đoạn mạch MN.
b) Tính HĐT đặt vào hai đầu mỗi bóng đèn.
Giải
a) Điện trở của dây nối từ M tới A và từ N tới B là
Rdâynối =
#Hỏi cộng đồng OLM
#Vật lý lớp 9

a) Điện trở của dây nối từ M tới A và từ N tới B là
Rdâynối = = 1,7.10-8.
= 17Ω
Điện trở tương đương của R1 và R2 mắc song song là
R12 = =
= 360Ω
Điện trở của đoạn mạch MN là RMN = Rdâynối + R12 = 17 + 360 = 377Ω.
b) Cường độ dòng điện mạch chính khi đó là I = =
= 0,583A.
Hiệu điện thế đặt vào hai đầu mỗi đèn là
U = ImạchchínhR12 = 0,583.360 = 210 V.

Read the following passage and mark letter A, B, C, or D to indicate the correct answer to each of the questions that follow.
“Over the past 50 years, some four million people from more than 120 countries have made Australia their home” means ___________.
A. they built their new houses in Australia
B. they made their houses the same as in Australia
C. they left their countries and moved to Australia
D. they bought houses in Australia

Chào các cậu!!!
Tài khoản này là mới! Ai có thể dịch những gì tôi đang nói, bạn sẽ giành được Iphone11 miễn phí (nhanh nhất sẽ thắng). Nếu bạn gặp tôi trong một chủ đề khác, xin hãy thích và bạn sẽ có nhiều cơ hội hơn để giành được một chiếc Iphone.
Hãy chia sẻ điều này với mọi người.
Yêu bạn !!!
@ Thích cho Iphone11

Ta có : Công suất tỏa nhiệt của bóng đèn là :
P=1500(W)=\(\frac{Q}{t}\)
\(\Rightarrow Q=t.P=5400.1500=8100000J=8100KJ\)
(Đổi 1,5h=5400s)
BẠN TỰ DỊCH ĐC KO

R1 R2
Điện trở tương đương là:
R = R1+R2 = 20+50 = 70Ω
b) HĐT toàn mạch là:
U = I.R = 2.70 = 140V
c) Công suất tiêu thụ của đoạn mạch là
p = UI = 140.2 = 280W
d) Nhiệt lượng tỏa ra là
Q = pt = 280.40.60 = 672000J
tiếng anh đâu đây