Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

sau khi đi bộ người đó phải đi tiếp số km là
90-5=85(km)
vận tốc của ô tô là
85:2=42,5(km/h)

a)2,75 = 2 giờ 45 phút
thời gian ô tô đi từ A đến B( không tính thời gian nghỉ) là:
2 giờ 45 phút - 15 phút = 2 giờ 30 phút
thời gian ô tô đến B là:
7 giờ 30 phút + 2 giờ 30 phút = 10 giờ
đáp số: 10 giờ.
b) quãng đường người đó còn đi là:
90 - 5 = 85 (km)
vận tốc của ô tô là:
85 : 2 = 42,5 (km/giờ)
đáp số: 42,5 km/giờ.
kết quả là 42,5km/giờ
CHÚC BẠN HỌC GIỎI NHÉ !

Quãng đường ô tô đi là :
90 - 5 = 85 (km)
Vận tốc của ô tô là :
85 : 2 = 42,5 (km/giờ)
Đáp số : 42,5 giờ
quãng đường ô tô đi là:
\(90-5=85\left(km\right)\)
vận tốc của ô tô là:
\(85:2=42,5\left(km/h\right)\)

nữa giờ=0,5 giờ
quãng đường ô tô đi là:
25-5=20(km)
Vận tốc của ô tô là:
20:0,5=40(km/giờ)
nữa giờ=0,5 giờ
quãng đường ô tô đi là
25-5=20(km)
vận tốc của ô tô là:
20:0,5=40(km/h)
Đáp số: 40km/h

Quãng đường còn lại là :
25 - 5 = 20 ( km/giờ )
Vận tốc của ô tô là :
20 : 0,5 = 40 ( km/giờ )
đ/s 40 km/giờ

Bài giải:
Ta có: nửa giờ hay 1/2 giờ hay 0,5 giờ.
Quãng đường đi bằng ô tô là: 25 - 5 = 20 (km)
Vận tốc của ô tô là: 20 : 0,5 = 40 (km/giờ)
(20 :1/2 = 40 (km/giờ).
Đáp số : 40km/giờ.
Ta thấy nửa giờ = 0,5 giờ
Quãng đường người đó đi bằng ô tô là :
25 - 5 = 20 ( km )
Vận tốc của ô tô là :
20 : 0,5 = 40 ( km / giờ )
Đáp số : 40 km / giờ

quãng đường ô tô đi là :
25 - 5 = 20 ( km )
vận tốc của ô tô đó là :
20 : 0.5 = 40 ( km/giờ )
đáp số 40 km/giờ
quãng đường ô tô đi là :
90 - 5 = 85 (km)
vận tốc của ô tô là :
85 : 2 = 42.5 (km/giờ)
Đáp số : 42.5 giờ
Bài giải
quãng đường ô tô đi là :90 - 5 = 85 (km)
vận tốc của ô tô là :85 : 2 = 42.5 (km/giờ)
Đáp số : 42.5 giờ