K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Các câu hỏi dưới đây có thể giống với câu hỏi trên

VT
5 tháng 3 2017
Đáp án B
+ Vecto quay OM → biểu diễn dao động: x = 2 cos t + π 3
30 w = 1 rad/s 0 M
Dựa vào đường tròn biểu diễn ta có thế suy ra
\(x=2\cos\left(1.t+\frac{\pi}{6}\right)cm\).
Vì độ dài của véc tơ OM chính là biên độ. Còn vị trí của véc tơ hợp với Ox 1 góc 30 độ ở thời điểm t =0 chính là pha ban đầu và được chuyển sang đơn vị rad \(30^0=\frac{\pi}{6}rad.\)
\(\omega=1\frac{rad}{s}\)