Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

1) Trọng lượng của bao lúa:
P=10.m=10.55=550(N)
2) Cường độ :
P=10.m=10.20=200(N).
=>Ta cần phải dùng lực có cường độ là 200N. Vì cường độ lực cần phải ít nhất bằng cường độ của lực.
Nhớ tick ^.^

P=10.m=10.15=150N
-Lực kéo vật lên có độ lớn bằng 150N
-Vì khi muốn kéo vật lên theo phương thẳng đứng, độ lớn của lực kéo vật lên bằng trọng lượng của vật.

c1: ko dc vì trọng lượng của vật là 50kg=500N mà lực kéo của người chỉ có 40N mà lại kéo theo phương thẳng đứng nên sẽ ko kéo vật lên dc
c2: trọng lượng của vật là 6kg=60N mà lực kéo của người là 60N nên kéo vật lên dc do có mặt phẳng nghiêng nên sẽ làm giảm lực kéo dc vậy chỉ cần dùng lực ít nhất bằng trọng lượng của vật là có thể kéo vật lên dc rồi (60N=60N).
chúc bạn học tốt

Khi kéo vật lên theo phương thẳng đứng cần dùng một lực ít nhất bằng so với trọng lượng của vật
Tham khảo nhé An Nguyeenx
Khoảng từ 150 - 400 N
Trùng hợp ghê mai mình cũng thi đấy, chúc thi tốt điểm 10 nha

a) Khối lượng của sắt là :
\(m=D.V=15600.2=31200\left(kg\right)\)
Trọng lượng riêng của sắt là :
\(d=10.D=10.15600=156000\)(N/m^3)
b) Trọng lượng của sắt là :
\(P=10.m=10.31200=312000\left(N\right)\)
Vậy để đưa cái cột sắt lên cao theo phương thẳng đứng thì cần 1 lực ít nhất bằng 312000N

câu 1 (1) độ dài
(2) GHD
(3) ĐCNN
(4) thẳng đứng
(5) vuông góc
(6) lượng
(7) cân
(8) đẩy
(9) kéo
(10) lực hút
(11) thẳng đứng
(12) từ trên xuống dưới
(13)đàn hồi
(14) nén
(15) kéo
(16) chiều dài
1 lực ít nhất lớn hơn hoặc bằng 2000N mới có thể kéo vật lên theo phương thẳng đứng