Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Số hs khối 6 tham dự kì thi là: 500 * 30% = 150 (hs)
Số hs khối 7,8 tham dự kì thi là: 500 -150 = 350 (hs)
Theo đề bài, 10/17 học sinh khối 7 = 5/9 học sinh khối 8
=> 9/5*(10/17) học sinh khối 7 = 9/5*(5/9) học sinh khối 8
=> 18/17 học sinh khối 7 = học sinh khối 8
Hay tỉ số giữa học sinh giữa khối 7 và khối 8 là 17/18
Số hs khối 7 là: 350: (17+18)*17=170 (hs)
Số hs khối 8 là: 350-170=180 (hs)
Đ/s: Khối 6: 150 hs
Khối 7: 170 hs
Khối 8: 180hs

Tỉ số phần trăm của học sinh giỏi với học sinh khối năm là:60:200x100=30%
Tỉ số phần trăm của học sinh khá với học sinh khối năm là:
110:200x100=55%
Tỉ số phần trăm của học sinh trung bình với học sinh khối năm là:
29:200x100=14,5%
Tỉ số phần trăm của học sinh yếu với học sinh khối năm là:
1:200x100=0,5%
Đ/S:học sinh giỏi : 30%; học sinh khá :55%; học sinh trung bình:14,5%; học sinh yếu :0,5%

Số học sinh khối 6 tham gia là 500x30%=150(bạn)
SỐ học sinh còn lại là 500-150=350(bạn)
Tỉ số giữa số học sinh khối 7 tham gia so với khối 8 là:
5/9:10/17=17/18
Số học sinh khối 7 tham gia là:
350x17/35=170(bạn)
Số học sinh khối 8 tham gia là:
350-170=180(bạn)

Biết khối 7 trồng được 5/6 số cây khối 8 trồng = 5/6 x 3/7 = 5/14 tổng số cây
_ Vì khối 7 & 8 đã trồng được 5/14 + 3/7 = 11 / 14 số cây nên khối 6 trồng được
1 - 11/14 = 3/14 (số cây) = 90 cây
_ CẢ 3 khối trồng được
90:3x14 = 420 cây
_ số cây lớp 7 trồng là
420 * 5/14 = 150 cây
Tỉ số giữa số cây lớp 6&7 là
90/150 * 100% = 60%
lên gg đi nhé
Số HS khối 6 tham gia là: 500x30%=150(HS)
Số HS khối 7 tham gia là: 150:10/17=255(HS)
Số HS khối 8 tham gia là:500-255-150=95(HS). Vậy..........