K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

14 tháng 4 2021

) Hs giỏi: 10 hs

Hs trung bình: 25 hs

Hs khá: 5 hs

b) 12,5%

Giải thích các bước giải:

 a) Số hs giỏi là:

40.25
%
=
10
 (học sinh)

Số hs trung bình là:

10.2
,
5
=
25
 (học sinh)

Số hs khá là:

40

10

25
=
5
 (học sinh)

b) Tỉ số phần trăm của số học sinh khá so với số học sinh cả lớp:

5
40
=
0
,
125
=
12
,
5
%

14 tháng 4 2021

Dấu . là dấu nhân nha 

Còn dấu = của phép tính cuối là dấu chia nh

13 tháng 6 2016

Đổi 40% = 2/5

Số học sinh khá của lớp 6A là:

         40 x 2/5 = 16(h/s)

Số học sinh trung bình của lớp 6A là:

             16 : 8/11 = 22(h/s)

Số hcoj sinh giỏi của lớp 6A là; 

            40 - (22 + 16) = 12(h/s)

Tỉ số phần trăm học sinh giỏi với cả lớp là:

          12 : 40 x 100 = 30%

a) số hs khá là:

40 x 40% = 16 (hs)

số hs trung bình là:

16 : 8/11 = 22 (hs)

số hs giỏi là:

40 - (16 + 22) = 2 (hs) 

b) tỉ số % số hs giỏi với số hs cả lớp là:

2 / 40 = 0,05 = 5%

Đ/s: a) hs khá: 16 hs

        hs trung bình: 22 hs

       hs giỏi:  2 hs

        b) 5% 

t i c k nha!! 57567584765768678

12 tháng 5 2016

 a.số học sinh giỏi là

      40:5=8hs

số học sinh trung bình là

      24.3:8=9hs

sồ học sinh khá là

     40-8-9=25hs

b.số học sinh trung bình chiếm số phần trăm là

      10:40.100=625hs

7 tháng 7 2021

tự đặt câu hỏi rùi tự trả lời kìa =_=

13 tháng 5 2021

                                        Bài giải

     Số học sinh khá lớp 6A :

          40 . 60% = 24 ( học sinh )

     Số hoch sinh giải lớp 6A  :

          ( 40 - 24 ) .\(\frac{3}{4}\)= 12  ( Học sinh )

     Số học sinh trung bình :

          40 - 24 - 12 = 4 ( học sinh )

     Tỉ số phần trăm giữa só học sinh trung bình và số học sinh cả lớp :

          \(\frac{4.100}{40}\%=10\%\)

số học sinh giỏi là

40x25:100=10[em]

số học sinh trung bình là

10x2/5=4[em]

số học sinh khá là

40-10-4=26[em]

b.tỉ số phần trăm của số học sinh khá so với số học sinh cả lớp là

26:40=0.65

0.65=65%

3 tháng 4 2016

số hsg là 40x25%= bạn tự tính 

số hsTB là lấy số hsg chia cho 2\5

số hsk là lấy tổng số cả lớp trừ cho tổng hsg và hstb

tỉ số phần trăm là lấy hsk chia cho 40 rồi nhân cho 100 thêm kí hiệu phần trăm nha 

k mk pn

23 tháng 6 2016

                                                        Giải

a, Số học sinh giỏi của lớp đó là;

 40x25/100=10(học sinh)

Số học sinh trung bình của lớp đó là;

10x2;5=4(học sinh)

Số học sinh khá của lớp đó là;

40-10-4=26(học sinh)

b,Tỉ số phần trăm của số học sinh khá so với số học sinh cả lớp là;

14;40=0,35=35%

đáp số;a,hs giỏi;10hs

               hs khá;26

               hs tb;4]

b,35%

1 tháng 4 2017

25%=1/4

Số học sinh trung bình là:

1/4x2/5=1/10(số học sinh cả lớp)

Số học sinh khá là:

1-1/4-2/5=11/20(tổng số học sinh)

Số học sinh giỏi là:

40x1/4=10(hs)

Số học sinh khá là:

40x11/20=22(hs)

Số học sinh trung bình là:

40-22-10=8(hs)

Tỉ số % giữa học sinh khá và hs cả lớp là:

22/40=11/20=55%

     Đ/s:...

17 tháng 6 2018

25%=1/4
Số học sinh trung bình là:
1/4x2/5=1/10(số học sinh cả lớp)
Số học sinh khá là:
1-1/4-2/5=11/20(tổng số học sinh)
Số học sinh giỏi là:
40x1/4=10(hs)
Số học sinh khá là:
40x11/20=22(hs)
Số học sinh trung bình là:
40-22-10=8(hs)
Tỉ số % giữa học sinh khá và hs cả lớp là:
22/40=11/20=55%
     Đ/s:

:3

30 tháng 4 2017

a) Số học sinh khá là :

45 x 5/9 =  25 ( em )

Vì số học sinh trung bình bằng 1/2 số học sinh khá => Số học sinh trung bình là 5 em

Số học sinh giỏi là :

45 - 25 -5 =15 ( em )

27 tháng 4 2017

a)số học sinh giỏi là:40:100x25=10(em)

số hoc sinh trung bình là:10:5x2=4(em)

số học sinh khá là:40-10-4=26(em)

b)tỉ số phần trăm của học sinh khá so với học sinnh cả lớp là:26:40=0,65

                                                                                          0,65=65%

               Đ/S:........

27 tháng 4 2017

a) Số học sinh giỏi là :40 . 25% = 10 ( học sinh ).

Số học sinh TB là : 40 . 2 / 5 = 16 ( học sinh ).

Số học sinh khá là : 40 - 16 - 10 = 26 ( học sinh ) .

b) tỉ số % số học sinh khá so với số học sinh cả lớp là :26 . 100 : 40 = 65%.

Đ / S : a) học sinh giỏi : 10 h/s .

              học sinh TB : 16 h/s .

              học sinh khá : 26 h/s .

           b) tỉ số % số h/s khá so với số h/s cả lớp là : 65%