Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Vận tốc của con thuyền đó khi nước lặng là :
5,6 + 1,6 = 7,2 ( km/giờ )
Vận tốc của con thuyền đó khi xuôi dòng là :
7,2 + 1,6 = 8,8 ( km/giờ )
Đáp số : 8,8 km/giờ

Bài giải
Vận tốc của con thuyền đó khi đi xuôi dòng là :
6,8 + 1,7 = 8,5 ( km/giờ )
Đáp số : 8,5 km/giờ

Vận tốc riêng của thuyền là:
5,6+1,6=7,2 (km/h)
Vận tốc thuyền khi xuôi dòng là:
7,2+1,6=8,8 (km/h)
Đáp số: 8,8 km/h
vận tốc thuyền khi xuôi dòng là :
5,6 + 1,6 = 7,2 ( km/giờ )
đáp số : 7,2 km/giờ
tink nhé

a) Vận tốc của tàu thủy khi xuôi dòng là :
a + b = c ( km/giờ )
b) Vận tốc của tàu thủy khi ngược dòng là :
a - b = c ( km/giờ )
c) Vận tốc ngược dòng : |- - - - - |- - - - -|- - - - - -|
Vận tốc xuôi dòng : |- - -- - -|- - - - ---|

Nếu xuôi dòng là 16 km/h và 8 km/h thì tốc độ xuôi dòng nhanh gấp 2 lần tức thời gian ngược dòng chiếm 2 phần
Tổng số phần thời gian bằng nhau là : 2 + 1 = 3 ( phần )
Vậy thời gian ngược dòng chiếm 2 phần trong 3 phần
Thời gian xuôi dòng là : 45 : 3 x 1 = 15 ( phút )
Đổi 1 giờ = 60 phút
15 phút = \(\frac{1}{4}\)giờ vì 60 : 15 = 4 ( lần )
Khoảng cách từ A đến B là : 16 x \(\frac{1}{4}\)= 4 ( km )
Đáp số : 4 km

vận tốc dòng nước lặng là :
5,6 + 1,6 = 7,2 ( km/giờ )
vận tốc thuyền xuôi dòng là :
7,2 + 1,6 = 8,8 ( km/giờ )
đáp số : 8,8 km/giờ
Vận tốc nước lặng là :
5,6 + 1,6 = 7,2 ﴾km/giờ﴿
Vận tốc của thuyền khi xuôi dòng là :
7,2 + 1,6 = 8,8 ﴾km/giờ﴿
Đáp số : 8,8 km/giờ
Vận tốc của thuyền khi đi xuôi dòng:
5.6+1.6*2=8.8(km/giờ)
ĐS:8.8 km/giờ