Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Đổi : \(10l=0,010m^3\)
Khối lượng riêng của cát là :
\(D=\frac{m}{V}=\frac{15}{0,010}=1500\) ( kg/m3 )
Thể tích của 1 tấn cát là :
\(V=m:D=10000:1500=\frac{20}{3}\left(m^3\right)\)
b) Trọng lượng riêng của cát là :
\(d=10D=10.1500=15000\) ( N/m3 )
Trọng lượng của đống cát \(3m^3\) là :
\(P=d.v=15000.3=45000\left(N\right)\)
Đáp số : a ) \(\frac{20}{3}m^3\)
b ) \(45000N\)
Đổi : \(10l=0.010m^3\)
Khối lượng riêng của cát là :
\(D=\frac{m}{v}=\frac{15}{0.010}=1500\)(kg/m3)
Thể tích của 1 tấn cát là :
\(V=m:d=10000:1500=\frac{20}{3}\left(m^3\right)\)
b) Trọng lượng riêng của cát là :
\(d=10D=10.1500=15000\)(N/m3)
TRọng lượng của đống cát 3m3 là :
\(P=d.v=15000.3=45000\left(N\right)\)

Để kéo trực tiếp một thùng nước có khối lượng 20kg20kg từ dưới giếng lên, người ta phải dùng lực nào trong số các lực sau đây?
A. F<20NF<20N. B. F=20NF=20N.
C. 20N<F<200N20N<F<200N. D. F=200NF=200N.

Chọn phương án B.
Theo giả thuyết, thể tích của chiếc cột sắt là: V = 0,9m3 = 900dm3.
Vì 1dm3 sắt nguyên chất có khối lượng 7,8kg nên 900dm3 có khối lượng là:
m = 900.7,8 = 7020 kg = 7,02 tấn.
Vậy khối lượng của chiếc cột sắt là 7,02 tấn.

Giải:
- Vì 1 dm3 sắt có khối lượng là 7,8 kg mà 1 m3 = 1000 dm3
vì vậy khối lượng riêng của sắt là : 7,8 . 1000 = 7800 kg/ m3
- Khối lượng cột sắt: 7800 kg/ m3 x 0,9 m3 = 7020 kg.
Học tốt nhé.

- Vì 1 dm3 sắt có khối lượng là 7,8 kg mà 1 m3 = 1000 dm3
vì vậy khối lượng riêng của sắt là : 7,8 . 1000 = 7800 kg/ m3
- Khối lượng cột sắt: 7800 kg/ m3 x 0,9 m3 = 7020 kg.
Cho biết 1kg nước có thể tích là 1lít. 1kg dầu có thể tích \(\frac{5}{4}\) lít. Phát biểu nào sau đây đúng :
A.Khối lượng của #Hỏi cộng đồng OLM #Vật lý lớp 6

5/4 lít = 1,25l
1l = 0,001m3 ; 1,25l = 0,00125m3
Khối lượng riêng của nước:
\(D_n=\frac{m_n}{V_n}=\frac{1}{0,001}=1000\left(kg/m^3\right)\)
Khối lượng riêng của dầu:
\(D_d=\frac{m_d}{V_d}=\frac{1}{0,00125}=800\left(kg/m^3\right)\)
Câu A sai, câu D sai. Khối lượng riêng của dầu nhỏ hơn nước
Vậy câu C đúng

Khối lượng của chiếc đầm sắt có thể tích là V= 40 dm3 là:
m = D x V = 7800 kg/ m3 x 0,04 m3 = 312 kg.
Trọng lượng của chiếc đầm sắt là :
P = 10 m = 10x312= 3210 N.

Thể tích của vật rắn là:
100-60+30=70cm3
Vậy thể tích của vật rắn là:70cm3
chiếc cột sắt có hình gì chứ